hakusho2512

Lời đầu tiên cho phép mình gửi tới BQT,Mod cùng toàn thể member 4rum lời chào hỏi chân tình và lời chúc sức khỏe cũng như tất cả điều trong cuộc sống luôn luôn tốt đẹp.Chúc 4rum mãi phát triển vững mạnh!

Mình là mem mới nên có gì sai xót mong tất cả người thông cảm.

Mình có bà chị cho cái laptop hiệu DELL INSPIRON 1420.Máy này đang dùng windows xp nhưng bị virut cũng như nhiều phần mềm mà mình không cần đến.Máy bây giờ vừa là của mình thế nên mình muốn cài lại toàn bộ windows mới theo ý mình.(Máy để bàn cài windows xp và máy acer cài windows 7 utimate thì mình cài được)

Mình cứ nghĩ cài xp cho máy laptop thì cũng y chang máy bàn nhưng khi hỏi tất cả người thì họ nói là khác.Phải cài cái gì driver Sata gì gì đó nữa mới cài được xp.

Mình vừa search trên mạng cách chỉ dẫn nhưng họ chỉ dẫn qua loa quá hay có thể mình ngu dốt nên không hiểu được.Vì vậy mình post bài lên đây rất mong được toàn thể tất cả người giúp đỡ và giảng giải cho mình.

Mình biết tất cả người đều có công chuyện riêng và bận rộn với cuộc sống của chính mình.Thế nên cũng chỉ mong bớt chút thời (gian) gian chỉ dẫn mình rõ hơn 1 chút nhé,chỉ 1 lần thôi.

Xin trân trọng Thank và chúc các bạn thành đạt

Nick yahoo của mình:huonghoanglan8787

bạn lên trang chủ của dell coi thử dòng máy dell của bạn có hổ trợ windows xp ko,có thì down hết driver mới nhất về,rùi mua đĩa windows xp có hổ trợ sata về cài như cài trên máy bàn,sau đó cài driver vô là dùng bình thường thui,nếu có lỗi gì thì up lên để tất cả người giúp.goodluck

dried_tear

taoho02 bạn lên trang chủ của dell coi thử dòng máy dell của bạn có hổ trợ windows xp ko,có thì down hết driver mới nhất về,rùi mua đĩa windows xp có hổ trợ sata về cài như cài trên máy bàn,sau đó cài driver vô là dùng bình thường thui,nếu có lỗi gì thì up lên để tất cả người giúp.goodluck Mình thấy trên trang chủ máy mình có hỗ trợ windows xp.Vậy là máy của mình cài winxp như máy bàn bình thường chứ không nên phải có driver Sata đúng không bạn?

nanh2811

Dòng này chẵng cần Driver Sata.

Bạn tải các bản GHost trong 4rum hay cài từ đĩa bình thường nhé.

Nếu có dính mắc về driver thì qua đây,mình sẻ giúp :

Phuc_Truong

Viola2009 Mình thấy trên trang chủ máy mình có hỗ trợ windows xp.Vậy là máy của mình cài winxp như máy bàn bình thường chứ không nên phải có driver Sata đúng không bạn? hỗ trợ xp nghĩa là có driver sound, vga ... cho laptop thôi. còn cái driver sata là bắt buộc, nhanh nhất thì cứ ra hàng mua cái đĩa, bảo người ta là có sata để cài cho lap

Ignado

Bn tải bản ghost đa cấu hình có hỗ trợ sata cho laptop về rồi bung ra cho nhanh mà nhận hầu hết driver nữa

girlplay_bizboz

hieuscortion Dòng này chẵng cần Driver Sata.

Bạn tải các bản GHost trong 4rum hay cài từ đĩa bình thường nhé.

Nếu có dính mắc về driver thì qua đây,mình sẻ giúp :
Vậy là máy của mình không cần driver sata vẫn cài được bình thường như máy bàn phải không bạn?

Các chủ đề có liên quan khác