weareone9x_lx

Em tính cờ đi đường và thấy có cái băng rôn của Viettel

Gói cước Cáp Quang Gpon 20Mb của Viettel chỉ có 220k, còn gói 15Mb giá 200k....

Em thật hoảng hốt. Vì nhà em đang xài gói Eco 12Mb giá 220k .

các bạn có ai xài gói Gpon của viettel bao giờ chưa ??? Xin cho em ý kiến. Để em ra cửa hàng chuyển đổi gói cước.

Em có search google thì mấy anh chị nói . Cái cục modem Gpon nó "bùi nhùi" lắm.

Em xin Thank các bạn đã xem.

các bạn có ai xài gói Gpon của viettel bao giờ chưa ??? Xin cho em ý kiến. Để em ra cửa hàng chuyển đổi gói cước.

Em xin Thank các bạn đã xem. KM mới vit teo ,chất lượng như nào thi không biết

Armen

KM mới vit teo ,chất lượng như nào thi không biết Anh có xài gói Gpon cùa Viettel bh chưa

hungviet99

như mình tìm hiểu thì thấy có nhiều bạn dùng gói GPON (fast 8, ftth eco,...) nói là mạng trong nước thì khá ok nhưng bên Viettel lại không cam kết đường quốc tế. Kể cả lúc không bị đứt cáp biển thì vẫn chỉ được 1 -200kb/s là max, nhiều bạn còn nói thi thoảng không load nổi fb nữa.

Bạn đang dùng gói Eco đấy thì có tốt ko?

Xài Viettel thì phải xác định không bao giờ đạt được tốc độ của gói cước. Viettel cam kết đạt 80% nhưng cũng hên xui, nói chung không ổn định.

GPON rẻ tiền vì một cáp quang được rẻ nhánh đến 64 khách hàng. Modem của Hàn quốc, ít chức năng. Tốc độ upload khá thấp.

sunflower_axn

Vừa lắp gói FTTH fast 8 của Viettel đây. Download trong nước thì max luôn nhé (như của mình là 1MB/s), nước ngoài thì k cam kết nên trang thì max có trang khác thì ko, lúc thế này, lúc khác tốc độ lại khác, còn có những trang chỉ 100KB/s thôi. Về khoản tốc độ load nước ngoài thì không bằng VNPT được.

Em xin Thank các bạn đã xem. Mình đang xài Gpon gói 8MB đây, hiện tại test đường truyền = speedtest trong nước thi up & down dc khoảng 7-8MB, quốc tế thì down dc 7MB, up 5MB, minh test wa bên hongkong!

Em xin Thank các bạn đã xem. Dùng mới biết bác ạ, gpon thì vt triển khai ở HCM lâu rồi, dùng khá ổn mà.

như mình tìm hiểu thì thấy có nhiều bạn dùng gói GPON (fast 8, ftth eco,...) nói là mạng trong nước thì khá ok nhưng bên Viettel lại không cam kết đường quốc tế. Kể cả lúc không bị đứt cáp biển thì vẫn chỉ được 1 -200kb/s là max, nhiều bạn còn nói thi thoảng không load nổi fb nữa.

Bạn đang dùng gói Eco đấy thì có tốt ko? Mấy gói mới cam kết tốc độ tối thiểu đó, còn tốc độ thực tế thì hên xui
Xài Viettel thì phải xác định không bao giờ đạt được tốc độ của gói cước. Viettel cam kết đạt 80% nhưng cũng hên xui, nói chung không ổn định.

GPON rẻ tiền vì một cáp quang được rẻ nhánh đến 64 khách hàng. Modem của Hàn quốc, ít chức năng. Tốc độ upload khá thấp. Trong nước thì max băng thông là bình thường, hướng quốc tế thì không nói
Vừa lắp gói FTTH fast 8 của Viettel đây. Download trong nước thì max luôn nhé (như của mình là 1MB/s), nước ngoài thì k cam kết nên trang thì max có trang khác thì ko, lúc thế này, lúc khác tốc độ lại khác, còn có những trang chỉ 100KB/s thôi. Về khoản tốc độ load nước ngoài thì không bằng VNPT được. Chuẩn

Các chủ đề có liên quan khác