Marley

ai cho em hỏi là cái ổ đĩa của em vừa cho đĩa bot vào ghost windows xong ,em cài xong hết driver rồi

mà bây h cho cái đĩa driver canonscan thì nó không nhận mặc dù đĩa bot nó nhận và lần trước em cho cái đĩa canon này vào thì nhận bình thường ......ai biết chỉ dùm với

ohle.com94

Bạn vệ sinh đĩa. Nếu vẫn không nhận đĩa thì bạn thử ở máy khác xong copy đĩa vào USB và lưu trữ. Khi mắt đĩa yếu việc đọc được đĩa này không đọc được đĩa khác là bình thường. Đĩa hỏng cũng là nguyên nhân.

Bạn mang cái đãi sang máy khác Test xem nó có vẫn đọc được bình thường không?Đĩa để lâu có thể nó cũng bị xước, còn nếu vẫn đọc bình thường bạn xem lại ổ CD/DVD.

conglacc

Bạn vệ sinh đĩa. Nếu vẫn không nhận đĩa thì bạn thử ở máy khác xong copy đĩa vào USB và lưu trữ. Khi mắt đĩa yếu việc đọc được đĩa này không đọc được đĩa khác là bình thường. Đĩa hỏng cũng là nguyên nhân. Mình cũng nghĩ nhiều phần do đĩa. vì nếu theo như bạn ấy nói bạn ấy vừa cho đĩa boot vào đọc bình thường mà giờ cho đĩa cài driver kia vào lại không được chắc cũng nhiều phần do đĩa thôi

cindy_myname

Bạn mang cái đãi sang máy khác Test xem nó có vẫn đọc được bình thường không?Đĩa để lâu có thể nó cũng bị xước, còn nếu vẫn đọc bình thường bạn xem lại ổ CD/DVD. Hoặc đem qua máy khác rồi coppy hết dữ liệu vào usb mang về máy gốc cài cũng được mà nhỉ

berua.bega

Hoặc đem qua máy khác rồi coppy hết dữ liệu vào usb mang về máy gốc cài cũng được mà nhỉ đồng ý. đĩa cd của mình cái gì quan trọng đều làm 1 cái iso backup, lưu trên hdd yên tâm hơn trên cd chứ

đồng ý. đĩa cd của mình cái gì quan trọng đều làm 1 cái iso backup, lưu trên hdd yên tâm hơn trên cd chứ - An và toàn mà không sợ bị vấn đề ổ đĩa mắt đọc kém không đọc được nhỉ. Nhưng sợ mỗi cái bị delete bởi người khác

mình nghĩ là 1 phần do đĩa, 1 phần là do ổ đĩa....mình bảo quản đĩa rất kỹ nhưng khi bỏ đĩa vào đọc thì hay bị tình trạng không nhận ra đĩa....trường hợp của mình thì có lẽ là do mình đã không để ổ đĩa quang hoạt động trong thời gian khá dài

Các chủ đề có liên quan khác