Niall

tui đang sử dụng AVG 8.0 nhưng sao không update được. khi thì nó báo "the connection with update server has failed", khi thì update thành công lại báo "file not available" là sao, thêm nữa cái icon AVG dưới taskbar nó báo đỏ, tui đã tìm trên goolge nhưng không có trường hợp nào tương tự tui cả. Ai biết xin nêu ý kiến

Hỏi thêm : cho tui đường link hay tài liệu về cách cài đặt và sử dụng AVG luôn...

thang_ha69

Mình nghĩ, icon dưới thanh taskbar màu đỏ là update chưa thành công, trong khi update hìnhcoi nhưmáy bạn không nối internet nên báo lỗi đó.

coleminhdaquen

Quote:

Được gửi bởi user2008

Mình nghĩ, icon dưới thanh taskbar màu đỏ là update chưa thành công, trong khi update hìnhcoi nhưmáy bạn không nối internet nên báo lỗi đó.

Mình cũng nghĩ thế.Nếu không được nữa thì cài lại. OK liền

newbies_kid19

Mình dùng AVG 8.0 nhưng là bản free. Bạn mình bảo dùng chán lắm, thấy dùng nó cũng được. Ai bít cho ý kiến với

long_pham982

Mình cũng đang dùng bản free ,thấy cũng tốt chán ( hình như hơn đứt BKAV vừa lâu không còn dùng nữa),thấy có 2 vấn đề khi dùng AVG 8.0 là: update lâu ơi là lâu,dường như nó tải về nhiều lắm vậy, đôi khi cũng báo update failed ! Nhưng cập nhật lại thì OK.

toi_la_viet_anh

mình cũng đang dùng bản AVG 8.0 free này,tốt hơn các bản free khác nhiều,tất nhiên là không thể so sánh với các bản antivirus license rồi.nếu bạn dùng AVG mà update failed thì tốt nhất nên cài lai thôi bạn à.Mình có thể dùng kết hợp với SUPERantiSpyware free để bảo vệ máy tính của bạn.Chúc vui!!

Aodh

Các anh ai pro vi tính giúp em với !

Dàn máy vi tính của em mua chủ yếu để sử dụng cho học tập. Mua cách đây hơn 1 năm. Lúc đầu sử dụng rất ngon, về sau máy khi mở lên màng hình lúc thì màu đỏ, lúc thì màu xanh ... tóm lại là thay đổi màu liên tục em nhìn muốn chóng mặt. Xin các anh chỉ giúp em là máy em bị sự cố gì để em đem đi sửa. Vì đường đi sửa chửa rất xa nên em hỏi để biết là bị hỏng CPU hay Editor em đem đi cho tiện hj Thank các anh nhiều !

Quote:

Được gửi bởi linhcantho07

Dàn máy vi tính của em mua chủ yếu để sử dụng cho học tập. Mua cách đây hơn 1 năm. Lúc đầu sử dụng rất ngon, về sau máy khi mở lên màng hình lúc thì màu đỏ, lúc thì màu xanh ... tóm lại là thay đổi màu liên tục em nhìn muốn chóng mặt. Xin các anh chỉ giúp em là máy em bị sự cố gì để em đem đi sửa. Vì đường đi sửa chửa rất xa nên em hỏi để biết là bị hỏng CPU hay Editor em đem đi cho tiện hj Thank các anh nhiều !

Cái này phải qua box khác mà post chứ!

Màn hình mà lúc đỏ lúc xanh như bạn nói thì chắc nó đang "ốm" rồi >"< Đi khám bệnh cho cái MONITOR (chứ không phải EDITOR) đi!

Bạn bảo xài 1 năm rất ngon, đến bây giờ mới hỏng thì chắc không phải do CPU rồi, trừ khi nếu driver màn hình bị hỏng bất ngờ hay cài lại windows mà quên không cài lại driver!

o0denias0o

Quote:

Được gửi bởi louis1988

Mình dùng AVG 8.0 nhưng là bản free. Bạn mình bảo dùng chán lắm, thấy dùng nó cũng được. Ai bít cho ý kiến với

Mình không rành về những chương trình quét virus cho mấy, nên chẳng biết đánh giá thế nào về những chương trình khác, riêng mình cảm giác AVG 8 vừa nhẹ vừa dễ sữ dụng, và giao diện cũng nhẹ mắt. Nếu bạn nào muốn dùng bản Full thì xin mời.

Số đăng ký này sử dụng được 1 năm.

8I-NOETP-AO48Q-92ATA-OTLNQ-JM604-CNV4

8A-NNYWL-UM6FC-ULA8R-EDYFP-4VPEV-BTS2

moody_babe

Quote:

Được gửi bởi linhcantho07

Màn hình hỏng rồi bạn, đem đi sửa mất cũng phải vài lít. Theo tui là đem bán đồng nát, mua cái màn mới, đắt hơn trước đem đi sửa tí

Chào các bạn mình là một thành viên mới gia nhập diễn đàn và mình gặp một tình huống như sau mong các bạn chỉ dùm mình cách giải quyết:

Hiện máy tính của mình đang dùng chương trình chống virus là Avast antivirus và sau khi mình cập nhật lần mới nhất đây cho nó thì mỗi lần khởi động là nó báo máy bị nhiễm malware như sau:

File name: C:\WINDOWS\system32\drivers\SysLib.sys

Malware name: Win32:Agent-ZRI [Trj]

Malware type: Trojan Horse

mặc dù mình vừa dùng đĩa boot mới nhất để quét lại toàn bộ hệ thống nhưng không phát hiện được con virus nào và mỗi lần nó báo mình cũng vừa chọn delete nhưng lần khởi động sau nó vẫn báo như vậy. Mong các bạn chỉ dùm mình cách giải quyết. thanks a lot.

gonnabcold

Nhà bạn có nối mạng không? Nếu kô thì chịu khó cài lại windows đi bạn. Có thể phiên bản Avast của bạn cũ nên không thể diệt được con này.

Xalbador

chao moi nguoi, minh la thanh vien moi. minh co van de ve chuong trinh diet virus avg. minh khong biet lam sao de update no vi no toan bao noi không update duoc. neu cai lai thi phai download phan mem o dau va cai dat nhu the nao. mong moi nguoi chi minh voi. minh khong danh e tin hoc lam. rat mong moi nguoi chi dum. Thank moi nguoi rat nhieu.

chuong_vang

vào dơn ve thử,chỉ cần down về và cài đặt la ok không down thêm gì nữa

Nhok_Yumbi

Minh cũng đang dùng AVG free nhưng máy mình không có kết nối Internet nên chuyện Update không được. Nhưng Virut thì ngày nào cũng những "con" mới xuất hiện nên chuyện đưa USB từ máy tình này sang máy tính khác thì thế nào cũng bị nhiễm virut ngay. Việc update của AVG nhiều lúc tui cũng không thực hiện được dù download được từ trên mạng về. Vì vậy giải pháp của tui là trên máy tính của tui lức nào cũng có một file ghost trả chỉnh để bất cứ lúc nào cũng có thể bung ra.

Các chủ đề có liên quan khác