Dave

các bạn có bác nào bị tình trạng: máy thường xuyên bị treo hok ? Tui xài con Pavilion DV6 Ram 4Gb windows 7 Pro x64bit thường xuyên bị treo, cứ mỗi khi đi học về hay sáng sớm mở máy lên xài được chừng 15p là treo đơ lun không thao tác gì được hết, tui không bjk là nguyên nhân thế nào nữa - Viêc đến Hp là rất khó vì đang trong giai đoạn làm Đồ án môn học với thi cử không có thời (gian) gian. Đã một lần tui đến Hp thay ổ cứng rùi. Hic .

Luk

Trích thieugiachung View Post các bạn có bác nào bị tình trạng: máy thường xuyên bị treo hok ? Tui xài con Pavilion DV6 Ram 4Gb windows 7 Pro x64bit thường xuyên bị treo, cứ mỗi khi đi học về hay sáng sớm mở máy lên xài được chừng 15p là treo đơ lun không thao tác gì được hết, tui không bjk là nguyên nhân thế nào nữa - Viêc đến Hp là rất khó vì đang trong giai đoạn làm Đồ án môn học với thi cử không có thời (gian) gian. Đã một lần tui đến Hp thay ổ cứng rùi. Hic . Treo như thế nào bạn có thể nói rỏ được không?

Treo --> màn hình xanh chử trắng?

Treo --> khoảng mấy giây sau lại sử dụng bình thường?

Treo --> tắt luôn máy?
Bạn nên nói rỏ tình trạng để tất cả người giúp được chính xác hơn.

lovezenyvitkon

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Khi máy bị treo bạn vào task manager xem tiến trình nào (process) tốn nhiều cpu nhất, nguyên nhân của chuyện làm cho máy treo thường do máy bị nhiễm virut, xung đột phần mềm, lỗi win, do ổ C bị đầy, máy bị nóng,..

Hướng khắc phục lỗi cơ bản trên thì bạn ngoài chuyện quét virut, fix lỗi hệ thống bạn còn dọn các file rác để tối ưu ổ C, defragment ( chống phân mảnh ).

Không thì cài lại hệ điều hành bạn nhé.

Chúc bạn thành công.

hagiangdulich

Máy tui bị treo cứng lun hok thao tác j hết, treo đứng chứ hok bị màn hình xanh dau, với lại chỉ có thao tác là tắt nóng thôi

Hôm nay mình vừa cài windows lại rùi, nhưng vẫn bị thế, àh tui có chơi game Kiếm thế, vì game chạy nền 16bit, mà xài windows 64bit có bị xung đột hok? àh khi chơi tui cảm giác máy nóng lắm, tui mở game chơi được mấy tiếng thì treo, nhưng hjc, máy tui mới mua về chưa được mấy tháng, bị như j thật la nản,.. Để mình thử cài windows ảo xp chơi thử xem, nếu còn bị nữa thì hết cách đành chọn ngày cho em nó đi Service...

Thanks 2 bạn nha

Các chủ đề có liên quan khác