peheoulovely24

Tình hình là sếp mình cần chính sách về an toàn thông tin để áp dụng cho toàn thể nhân viên nhưng mình không có kinh nghiệm trong vần đề này

Có bác nào đang làm trong công ty có chính sách về việc này có thể chia sẽ cho mình với

Thanks

Vấn đề này không đơn giản như bạn nghĩ đâu, bảo mật thông tin trong Công ty nói chung là rất nhiều vấn đề chứ k riêng chỉ CNTT.

Còn nếu về CNTT thì bảo mật dữ liệu, an toàn web, xử lý lỗ hổng trang web,...Theo mình cần có đơn vị chuyên môn họ giúp đỡ/

Vấn đề này không đơn giản như bạn nghĩ đâu, bảo mật thông tin trong Công ty nói chung là rất nhiều vấn đề chứ k riêng chỉ CNTT.

Còn nếu về CNTT thì bảo mật dữ liệu, an toàn web, xử lý lỗ hổng trang web,...Theo mình cần có đơn vị chuyên môn họ giúp đỡ/ Có thể là bạn suy nghĩ quá phức tạp chứ tại ý sếp mình là muốn có cái quy định để mọi người tuân theo thôi chứ không cần cao siêu

Mình hỏi ớ đây là các ý để viết nên chính sách do mình chưa đọc qua nên cũng không biết bố cục như thế nào nhưng mình thiết nghĩ chỉ cần những cái đơn giản thôi vì công ty mình cũng nhỏ không lớn lao gì

bachelor.girll

Có thể là bạn suy nghĩ quá phức tạp chứ tại ý sếp mình là muốn có cái quy định để mọi người tuân theo thôi chứ không cần cao siêu

Mình hỏi ớ đây là các ý để viết nên chính sách do mình chưa đọc qua nên cũng không biết bố cục như thế nào nhưng mình thiết nghĩ chỉ cần những cái đơn giản thôi vì công ty mình cũng nhỏ không lớn lao gì Vậy à! Tại bạn k nói rõ quy mô công ty, yêu cầu chi tiết như thế nào...Vậy thì theo mình bạn nên xây dựng quy chế chung cho nhân viên như sử dụng internet, sử dụng, chia sẻ thông tin nội bộ, thư điện tử...

Atleigh

TT mạng thì tùy thuộc vào phòng IT nhưng quan trọng là yếu tố "con người" do vậy bảo toàn hoàn toàn thông tin rất khó, nhiều người cùng nhau "quản" chứ chỉ 1 người là không làm được.

Vâng Thank các bạn

Quy mô công ty mình thì nhỏ thôi và mục đích của chính sách này là để có cái áp dụng cho mọi người chứ bên mình không có luật rõ ràng về ràng buộc internet gi hết

Vì mình biết các công ty lớn sẽ có nên mình muốn lập thread để xin về tham khảo đây các bạn

Từ bảo mật mạng, sao lưu bảo mật thông tin cho đến bảo mật từng người dùng như sao lưu các thông tin nhậy cảm của công ty ra thiết bị lưu trữ...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ebook Đại Cương Về Chính Sách Công Văn hóa, Xã hội 0
D Cơ sở lý luận về vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài và chính sách thu hút vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài Luận văn Kinh tế 0
D chính sách pháp luật tố tụng hình sự trong các nghị quyết của đảng về cải cách tư pháp thể hiện trong BlLTTHS 2015 Luận văn Luật 0
C vấn đề về việc Sử dụng các công cụ của chính sách tiền tệ trong điều kiện nền kinh tế thị trường ở Việt Nam Công nghệ thông tin 0
D Một số giải pháp nhằm góp phần hoàn thiện các chính sách vĩ mô về lao động - Việc làm ở Việt nam Công nghệ thông tin 2
M Một số vấn đề về hoàn thiện chính sách lãi suất ở nước ta hiện nay Luận văn Kinh tế 0
C Chính sách thương mại hướng về xuất khẩu của Thái Lan trong quá trình hội nhập kinh tế quốc tế Luận văn Kinh tế 2
M Thực trạng về chính sách giá trong kinh doanh lữ hành ở công ty Du lịch - Dịch vụ Tây Hồ Luận văn Kinh tế 1
T Thực trạng của việc thực hiện luật pháp chế độ chính sách về bảo hộ lao động tại các doanh nghiệp thuộc ngành xây dựng Luận văn Kinh tế 2
D Vận dụng lý luận về lạm phát để phân tích chích sách quản lý tiền tệ chống lạm phát của chính phủ Việt Nam .tình trạng thiểu phát có hại gì ? giải pháp khắc phục Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác