papillon_1411

Chào bạn!
Đúng là sẽ rất buồn nếu gia đình không hạnh phúc, và sẽ buồn hơn nữa nếu phát hiện ra người thân của mình đang làm những việc sai trái đúng không bạn?
Mình nghĩ rằng, đây là chuyện của ba mẹ bạn, vậy tại sao bạn không để cho mẹ bạn giải quyết chuyện này nhỉ? Bởi trong chuyện này, người hiểu rõ vấn đề nhất là ba mẹ bạn, hãy để họ tự quyết những điều họ muốn. Bạn là con của ba mẹ, bạn chỉ có thể nói tiếng nói của một người con, mặc dù mình biết rằng bạn đang cảm giác bị tổn thương ghê ghớm vì những chuyện mà  người lớn gây ra. Hãy nói cho ba mẹ bạn biết cảm giác của bạn khi họ cãi nhau, khi họ bỏ nhà ra đi và bạn biết một trong 2 người phản bội lại gia đình mình. Hãy nói cho họ biết những mong muốn của bạn về gia đình và về ba mẹ để họ hiểu rằng họ quan trọng như thế nào với bạn và bạn cần họ ra sao? Mình tin là bạn sẽ lựa chọn cho mình được hướng đi đúng.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Rèn luyện tư duy văn học cho học sinh THPT bằng câu hỏi liên tưởng, tưởng tượng trong dạy học tác phẩm Chí Phèo của Nam Cao (sách giáo khoa ngữ văn 11 Ban cơ bản) Luận văn Sư phạm 0
T Tiếp tục đổi mới câu hỏi dạy học truyện ngắn Thuốc của Lỗ Tấn cho học sinh lớp 12 Luận văn Sư phạm 0
B Vận dụng hệ thống câu hỏi tích cực hóa hoạt động chiếm lĩnh tác phẩm văn chương cho học sinh THPT trong dạy học bài thơ Vội Vàng của Xuân Diệu Luận văn Sư phạm 0
M Hỏi về cách không cho phép người khác download ảnh của mình trên facebook InterNet 3
H Có thánh nào dùng mạng của VNPT cho em hỏi cái InterNet 1
T cho hỏi Ram máy của mình như thế này là bao nhiêu ạ Hỏi đáp Tin học 6
C Xin quý hội cho tôi hỏi điều 7 Thông báo hành nghề năm 2012 của Bộ tài chính có thông báo "7. Để ổn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Cho em hỏi có phần mềm nào thay đổi ip của máy không ạ !! Thủ thuật tin học 1
C Khách hàng của chúng tôi có đánh giá tài sản để đi đầu tư vào công ty con vốn điều lệ. Vậy cho hỏi, Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin hỏi về việc lập hoá đơn của công ty thương mại là nhà phân phối hàng cho các hãng và hoa hồng củ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác