mọi người oy cho em hỏi host là cái gì và sử dụng nó ra sao em thấy mọi người cứ nói tới nhưng em hok hiểu xin mọi người giup em nha em cảm ơn nhìu

jenny.baovan

host là trsnanfg wweb để bạn up hình clip file ,.... để sẻ chia với ng khác VD mấy cái crakc hay phần mềm dc post tren rad hay nhiều host khác chẳng hạn

Bạn cứ tưởng tưởng tượng mình muốn xây một ngôi nhà để ở . Đầu tiên mình phải có một mảnh đất để xây nhà.

Vậy Host là một nơi trên mạng dùng để chứa dữ liệu thông tin , nó được lưu trữ trên một máy chủ(giống như computer của chúng ta). các bạn có thể dùng nó để upload dữ liệu lên đó và sẻ chia cho bạn bè.

Host là 1 phần nhỏ của sever

Làm nơi lưu giữ dữ liệu dùng cho mạng internet

Người ta thường dùng host để chứa mã nguồn và code các website, các file chia sẽ hay cần lưu trữ

VD: như Forum của VNZ nè

Đc chứa tại host có IP : 118.69.206.102 đặt tại FPT telecom

Mà hình như VNZ thuê cả 1 sever mà

hê hê. em pít lỗi xtrap của đột kjk

chỉ cần xóa file host đi là xong

host là gì em cũng không pit

tìm nó bằng cách nhấn F3 ý

vietboy_121186

Host là 1 kho lưu trử dùng cho chuyện lưu trử những component ảo như link,hình...gọi là ảo vì dùng cách http để thao tác và trích xuất thông tin từ đó.

quannguyen_90

Có thể giải KẾT đơn giản như sau : Web hosting là nơi không gian trên máy chủ có cài dịch vụ Internet như ftp,www, nơi đó bạn có thể chứa nội dung trang web hay dữ liệu trên không gian đó. Lý do bạn phải thuê Web Hosting để chứa nội dung trang web, dịch vụ mail, ftp, vì những máy tính đó luôn có một địa chỉ cố định khi kết nối vào Internet (đó là địa chỉ IP) , còn như nếu bạn truy cập vào internet như thông thường hiện nay thông qua các IPS (Internet Service Provider - Nhà cung cấp dịch vụ Internet) thì địa chỉ IP trên máy bạn luôn bị thay đổi, do đó dữ liệu trên máy của bạn không thể truy cập được từ những máy khác trên Internet.

lsandy_2805

Có thể giải KẾT đơn giản như sau : Web hosting là nơi không gian trên máy chủ có cài dịch vụ Internet như ftp,www, nơi đó bạn có thể chứa nội dung trang web hay dữ liệu trên không gian đó. Lý do bạn phải thuê Web Hosting để chứa nội dung trang web, dịch vụ mail, ftp, vì những máy tính đó luôn có một địa chỉ cố định khi kết nối vào Internet (đó là địa chỉ IP) , còn như nếu bạn truy cập vào internet như thông thường hiện nay thông qua các IPS (Internet Service Provider - Nhà cung cấp dịch vụ Internet) thì địa chỉ IP trên máy bạn luôn bị thay đổi, do đó dữ liệu trên máy của bạn không thể truy cập được từ những máy khác trên Internet.

Bartlet

Mỗi trang web đều có 1 host. Bạn tưởng với con người chúng ta, Host chính là khung xương, nếu xương yếu thì con người khó đứng vững dễ ngã... Bạn lên wikipedia cho đầy đủ

Các chủ đề có liên quan khác