trang_su

Máy tính của em dùng Windows XP SP3, khi dùng được một thời gian (khoảng 15') là màn hình (CRT) nó tắt mở, tắt mở, chớp chớp, đập màn hình thì nó hiện xong rồi khoảng 4s chớp chớp lại. Em nghĩ là có thể là do lỗi Windows hay có vấn đề với DirectX nên đã cài lại Windows và quét virus bằng BIT + KIS NHƯNG vẫn không khắc phục được vấn đề.

Đứa bạn em nói là do pin cmos nhưng em thấy nếu máy tính bị lỗi này mà do pin cmos (hình dưới) thì RẤT VÔ LÝ.

Hình minh họa pin CMOS

Lý do:
Pin CMOS chả liên quan gì tới màn hình tắt mởCác thiết lập trong BIOS vẫn lưu được giá trí sau khi tắt máy. Vd: Các thiết lập ngày giờ,...

mong các bạn tư vấn dùm có phải là do pin hay do lỗi phần cứng?

Thank các bạn

Phelan

Kiểm tra dây cáp, card màn hình và cuối cùng nếu tất cả vẫn ổn thì nguyên nhân chính là do cái màn hình của bạn bị lỗi , đem đi bảo hành hay sửa, hay mua cái mới.

baby14170311

Bạn hoang.vnzoom, xidethanh trả lời rồi. còn mình dự khoảng 90% là do lỗi màn hình, 10% là do dây cáp, card màn hình, % do pin cmos.

aloha_296

thế cho em hỏi pin nó có liên quan tới vụ này không ạ? Pin CMOS không hề liên quan tới vụ này nhé bạn.

zik_xauxi

lỗi như các bạn trên nói. Còn nếu hết pin CMOS thì nó báo thời gian sai hay chạy chậm lại, khi khởi động máy tính nó ra thông báo kêu nhấn phím F1.

Bonifacio

Máy tính của em dùng Windows XP SP3, khi dùng được một thời gian (khoảng 15') là màn hình (CRT) nó tắt mở, tắt mở, chớp chớp, đập màn hình thì nó hiện xong rồi khoảng 4s chớp chớp lại. Em nghĩ là có thể là do lỗi Windows hay có vấn đề với DirectX nên đã cài lại Windows và quét virus bằng BIT + KIS NHƯNG vẫn không khắc phục được vấn đề.

Đứa bạn em nói là do pin cmos nhưng em thấy nếu máy tính bị lỗi này mà do pin cmos thì RẤT VÔ LÝ.

Lý do:
Pin CMOS chả liên quan gì tới màn hình tắt mởCác thiết lập trong BIOS vẫn lưu được giá trí sau khi tắt máy. Vd: Các thiết lập ngày giờ,...

mong các bạn tư vấn dùm có phải là do pin hay do lỗi phần cứng?

Thank các bạn Màn hình hư cao áp hay mấy con tụ bị phồng. Tốt nhất là thay màn hình khác 15' LCD khoảng 500k

hoala_cocay

thế cho em hỏi pin nó có liên quan tới vụ này không ạ? -Pin CMOS hoàn toàn không liên can đến vụ này nhé bạn.Bạn đổ thừa cho nó nó kiện ra toàn án đấy

Các chủ đề có liên quan khác