bonbon140802

Anh chị nào học đại học BKHN (đang học hay vừa ra trường) cho hỏi năm đầu vào học ở trường thì học cái gì, vì thấy nói học xong 1 năm mới phân khoa nên chắc chắn năm đầu tiên không học cái gì liên quan đến chuyên ngành rồi

Em cảm ơn

katorj_u_a

mình có thằng bạn hoc bkhn, năm đầu học các môn đại cương (giải tích 1,2; vật lý được,triết,gdtc..) nói chung là mấy cái đại cương, chưa liên quan đến ngành

tranbinh_ha

Từ năm nay đh bách khoa vừa phân khoa từ đầu rồi. Thí sinh sẽ thi thẳng vào từng khoa như các trường khác chứ không phải học một năm đại cương nữa.

Corydon

theo chế độ mới thì bkhn phân ngành từ năm đầu và chỉ còn học có 4 năm thui.Nhưng ra trường bạn chỉ có bằng cử nhân kĩ thuật.

Còn về năm đầu thì chỉ học đại cương như mấy bạn trên nói .Theo chế độ tín chỉ thì chỉ thi có 1 lần thui trượt học lại lun .

GaDu_H5N1

Anh học bk đây,!!!lại thêm 1 chú KẾT ăn hành à.Năm nhất thì:

Giải tích 1,2,3

Đại số

Triết mác-lênnin 1,2

Vật lí 1,2

Quản trị học đại cương

Thể dục.

Đường lối quân sự của Đảng.

Tiếng anh(nếu tạch đầu vào )

Năm thứ 2 nó củ giềng cho Tin đại cương,phương pháp tính,hóa đại cương,....tha hồ mà ăn hành nhá

Năm nay học nhóm ngành từ năm 1 nhưng những môn kia là đại cương nên chắc chắn học,ko phải xoắn nhá

---------- Post added at 20:37 ---------- Previous post was at 20:36 ----------

Quên,chú thi mà tạch thì vác tiền đi học lại chứ không có thi lại đâu(tín chỉ mà).Nói chung là tha hồ cày kéo

Baron

năm nay phân nhóm khoa luôn bạn ak.vd cnnt với toán tin cùng một nhóm.bạn sẽ đăng ký nhóm khoa này rồi xét điểm chỉ tiêu đầu vào.nói chung gần như phân khoa luôn.cho nên năm nay điểm sẽ khá cao đấy.phải cẩn thận lúc đăng ký.

cherub1707

:??? Mình học năm nhất là

Giải tích 1, 2 , Phương trình vi phân và chuỗi (Giải tích 3 đó) , Đại số . Vật lý 1 ,vật lý 2 .. Tin Đại Cương (Lập trình C) ., Kinh tể chính trị , Hình học họa hình (Môn này chuối nè : lớp mình trượt nửa già lớp ) Còn cái gì nữa thì không nhớ ( Ah mà chỉ thi có 1 lần thôi. Thi trượt là học lại luôn Cẩn thận đấy : :Như thằng Campuchia lớp mình nó học Hình học họa hình đến lần thứ 4 hay thứ 5 rồi mà chưa qua )

Ah,năm nay thi Bách Khoa hả?? chắc đỗ rồi hả ?? Chuẩn bị cho năm nhất kỹ nhỉ?? Định vào khoa nào???

hay là vào khoa mình đi (khoa CNTT)

Biết đâu anh em mình lại gặp nhau

ngoctram_ken

nguoi_suytu89 :??? Mình học năm nhất là

Giải tích 1, 2 , Phương trình vi phân và chuỗi (Giải tích 3 đó) , Đại số . Vật lý 1 ,vật lý 2 .. Tin Đại Cương (Lập trình C) ., Kinh tể chính trị , Hình học họa hình (Môn này chuối nè : lớp mình trượt nửa già lớp ) Còn cái gì nữa thì không nhớ ( Ah mà chỉ thi có 1 lần thôi. Thi trượt là học lại luôn Cẩn thận đấy : :Như thằng Campuchia lớp mình nó học Hình học họa hình đến lần thứ 4 hay thứ 5 rồi mà chưa qua )

Ah,năm nay thi Bách Khoa hả?? chắc đỗ rồi hả ?? Chuẩn bị cho năm nhất kỹ nhỉ?? Định vào khoa nào???

hay là vào khoa mình đi (khoa CNTT)

Biết đâu anh em mình lại gặp nhau Em cũng đăng kí vào khoa đó nhưng học hết năm 1 nó mới phân ra trong nhóm ngành. Mà sao năm đầu vừa học C luôn rồi ah, mấy ông thầy có dạy cẩn thận không hay mình phải tự đọc hết ?

greenapple_xox

piavg Anh chị nào học đại học BKHN (đang học hay vừa ra trường) cho hỏi năm đầu vào học ở trường thì học cái gì, vì thấy nói học xong 1 năm mới phân khoa nên chắc chắn năm đầu tiên không học cái gì liên quan đến chuyên ngành rồi

Em Thank Từ khóa của bạn (năm nay tức là K55) thì sẽ được chia theo thành các nhóm theo điểm thi đại học. Ví dụ: cntt, dtvt, điện, toán-tin vào 1 nhóm rùi học xong năm thứ nhất sẽ phân khoa (nếu bạn ở nhóm đấy thì chắc chắn ở 1 trong 4 khoa đấy rùi). Chương trình của bạn năm thứ 1 sẽ gần tương tự với K54 tức là:
Kỳ 1 năm thứ nhất: giải tích 1, đại số, vật lý đại cương 1, triết 1

Kỳ 2 năm thứ nhất: giải tích 2, giải tích 3, triết 2(hay gọi là kinh tế chính trị), vật lý đại cương 2, quản trị học đại cương

Nói chung chương trình học từ K54 ở Bách Khoa vừa được giảm tải nhiều Bạn muốn biết thêm nhiều thông tin thì vào bka.vn (diễn đàn của sinh viên Bách khoa Hà Nội )

huyenam

piavg Em cũng đăng kí vào khoa đó nhưng học hết năm 1 nó mới phân ra trong nhóm ngành. Mà sao năm đầu vừa học C luôn rồi ah, mấy ông thầy có dạy cẩn thận không hay mình phải tự đọc hết ? môn C dễ mà ku cái đó để kiếm điểm đó.Anh học môn đó thi 10 điểm A+ lun

hoanglong296 gái BK xấu lắm.e đỗ ngoại thương rùi gái xinh,nhà giàu,học giỏi Xinh, nhà giàu mà lại còn học giỏi nữa thì chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi , may ra có 1 hay 2 trong 3 đk trên thôi

---------- Post added at 22:43 ---------- Previous post was at 22:42 ----------

thangcohuthtd1 môn C dễ mà ku cái đó để kiếm điểm đó.Anh học môn đó thi 10 điểm A+ lun Anh thông cảm, năm lớp 10 ông thầy dạy tin ở lớp dạy nhanh nhanh chóng chóng để chọn đội tuyển nên những đứa không theo kịp là giờ nhìn pascal hay cái gì để lập trình khác cũng thấy hãi rồi, thế nên em mới hỏi là thầy ở đó có dạy cẩn thận ko

ya_hoo

hoanglong296 gái BK xấu lắm.e đỗ ngoại thương rùi gái xinh,nhà giàu,học giỏi thì ku làm gì được nó ngoài chuyện liếc

piavg Xinh, nhà giàu mà lại còn học giỏi nữa thì chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi , may ra có 1 hay 2 trong 3 đk trên thôi

Anh thông cảm, năm lớp 10 ông thầy dạy tin ở lớp dạy nhanh nhanh chóng chóng để chọn đội tuyển nên những đứa không theo kịp là giờ nhìn pascal hay cái gì để lập trình khác cũng thấy hãi rồi, thế nên em mới hỏi là thầy ở đó có dạy cẩn thận không Em học thầy Tô Văn Nam dậy anh môn tin năm đầu ông này chấm dẻ .cố điều chỉnh đăng kí được thì tốt .Có gì hỏi cứ Phần mềm trang cá nhân anh sẻ chia cho .

Suthley

piavg Em cũng đăng kí vào khoa đó nhưng học hết năm 1 nó mới phân ra trong nhóm ngành. Mà sao năm đầu vừa học C luôn rồi ah, mấy ông thầy có dạy cẩn thận không hay mình phải tự đọc hết ? Ở đó hả.? không ai dậy bản tất cả đâu.. Chỉ chỉ dẫn thôi còn tự bạn phải đi sâu không thì bó chiếu

Cứ xác định là họ đưa bạn cái cần còn bạn phải tự câu hiểu không?

Học C thay cho các trường khác tin đại cương là Word thì ở đây học C

do.tuan79

Mình K54. Học hết năm thứ nhất rồi . năm sau vào CNTT nhưng chưa biết theo chuyên ngành nào đây Mà hình như cái ngành 02 gồm CNTT DTVT Tự động hóa với 1 cái gì nữa ý. năm nay k55 học giảm tải đi rất nhiều Sướng thật. Nhưng mà ra trường chỉ được bằng cử nhân thôi. Còn ta đây 4.5 được bằng kĩ sư. 4 năm được cử nhân rồi học thêm 1 năm chuyên sâu mới được bằng kĩ sư đấy

---------- Bài thêm lúc 20:12 ---------- Bài trước là lúc 19:57 ----------

Nè bác nguoi_suytu89 cho em hỏi cái Bác K5 mấy thế :eek: . Bác học chuyên ngành gì của CNTT. Em k54 nên đang phân vân không biết vào đâu. Bác rảnh add njck chat stand_by_me_09 nha. Em hoi bác mấy cái

Lậy cái hồn nào vừa nhắc tới TÔ VĂN NAM tui học thầy mấy môn giờ chỉ nghe đến tên vừa tè ra quần rồi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T ai đầu tư chứng khoán trên 5 năm rồi cho em hỏi. Tài chính, Chứng khoán 9
C Xin quý hội cho tôi hỏi điều 7 Thông báo hành nghề năm 2012 của Bộ tài chính có thông báo "7. Để ổn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M Xin cho hỏi khi đánh giá tỷ giá cuối năm của các tài khoản có gốc ngoại tệ theo Thông tư số 77/1998/ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Xin cho tôi hỏi năm 2010 cty tôi có một khoản nợ chưa trả cho người bán, do sơ xuất trong năm 2010 t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin quý hội cho hỏi vấn đề sau: Trong năm 2010, các doanh nghiệp mua ngoại tệ từ các ngân hàng TM, t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Nhân dịp đầu năm, em hãy viết thư cho một người thân để thăm hỏi và chúc mừng năm mới Văn học thiếu nhi 1
S Xin cho em hỏi:CTY TNHH thành lập chỉ mới 6 tháng có lập báo cáo tài chính cuói năm cho chi cục thuế Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
A Xin hỏi các bạn cách làm báo cáo tài chính năm cho công ty mới thành lập Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 3
H Cho mình hỏi việc điều hành tỷ giá tại Việt Nam theo xu hướng nào từ năm 1990 đến nay? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
D Cho em hỏi là : Em năm nay 23 tuổi, bao quy đầu của em dài chứ ko hẹp, em có thể cắt bao quy đầu đượ Sức khỏe 1

Các chủ đề có liên quan khác