nhoc_heyho

Cây lô hội dễ trồng nhưng cắt ngang không có rễ thì không trồng được. Nếu bạn ở Hà Nội bạn có thể mua cây đó dễ dàng mà. Mình thấy cây đó bán rất nhiều ở cửa hàng bán cây cảnh: Hoàng Hoa Thám và nhiều nơi bán rong cũng có.Mời bạn ghé thăm: CÔNG TY CP THIẾT BỊ GIA ĐÌNH HÀ NỘI

canhdongtuyet78

úi zaa..bạn là người rất tinh tường trong việc lựa chọn cây trồng đấy ;)]" align="absmiddle" border="0" hspace="1" src="http://vatgia.com/images/wys/yahoo_wink.gif" />. Vì cây lô hội là loại cây được trồng để làm cảnh, cần diện tích đất trồng không hề lớn nhưng lại vô cùng có giá trị đấy. Đối với bạn gái chỉ cần một nhánh lá lô hội có thể làm cho làn da mềm mại, mịn màng và sáng hơn. Cây lô hội còn có tác dụng thanh nhiệt, chữa đái tháo đường, hoa lô hội khô sắc uống có thể chữa ho khạc ra máu....

Tuy nhiên cây lô hội lại không thể trồng được nếu bạn đã cắt ngang thân(ở đây bạn nói là cắt ngang nhưng mình hiểu là cắt ngang thân) và không có rễ. Trên lý thuyết thì có thể tạo ra cây lô hội bằng cách tách chồi thụ động hay giâm cành nhưng phương pháp này cho hiệu quả không cao. Nó sinh sản bằng hình thức cây mẹ đẻ ra cây con, chứ không giống như họ bỏng có thể trồng bằng lá.

Ngoài ra các nhà khoa học nước ta cũng đã có thể tạo ra cây lô hội bằng hình thức nuôi cấy mô tế bào trong ống nghiệm. Phương pháp này tạo đã tạo ra số lượng lớn các cây sạch bệnhvới thời gian ngắn.

back_t0_zer0

Kinh nghiệm trồng cây lô hội của mình chia sẻ với bạn

Nếu chỉ cắt ngang cây thôi thì lá vẫn có thể tự lành lại được,

Nhưng nếu lại còn không có rễ thì như đại đa số cây khác nó sẽ chết thôi.

Vì nó sinh sản không như cây bỏng.

Ở tỉnh nào cũng có nhiều cây này mà. Ở HN thì ra các nơi hay bán cây cảnh có đấy, bán giá như bán cây hoa đá hay xương rồng thôi. Còn quen ai có trồng thì xin cho nhanh.

Có gì cứ Phần mềm nhé.
Mời bạn ghé thăm: Cửa hàng HUONGVCOM85

Aldrik

Muốn trồng cây lô hội bạn phải tách cây con nảy ra bên cạnh gốc cây mẹ đem trồng hay trồng cây nuôi cấy mô thôi.Mời bạn ghé thăm: Công Ty Hoàn Hảo