saina9x

Tớ nghĩ nó cũng là một loại nước uống thông thường, có thể được ép từ trái nhàu tươi và thêm một số vitamin hay chất khoáng gì đó. Nhưng nó bị thần tiên hóa bởi người bán hàng đa cấp. Tớ đã ngồi nghe bà cô bạn của mẹ tớ say sưa giảng giải về tác dụng của Noni, rồi bà uống vào khỏe ra như thế nào abc. Rốt cục tớ cũng phải xuất hầu bao mua một chai làm kỉ niệm. Nhưng thực lòng, tớ thấy vitamin truyền qua đường tĩnh mạch trực tiếp và cả công bác sĩ, y tá nữa còn rẻ hơn nhiều, và cái thứ nước "thần tiên" này làm từ trái nhàu, mà nhàu thì ở VN bán rẻ lắm lắm. Có thể không bằng nhàu ở Haiiti nhưng thực ra chẳng có cái quả thần tiên nào làm người ta khỏe mạnh toàn diện như người bán nói. Nể nhau, chẳng nhẽ lại choảng vào cái bài quen thuộc của bà cô, tớ muốn bà cô chấm dứt nhanh bài diễn thuyết bằng cách mua ngay 1 chai giá 600K để mẹ tớ uống và chỉ mua 1 chai duy nhất. Âu cũng là cách kiếm sống của mỗi người, nhưng để kiếm tiền mà cứ phải nói quá lên tác dụng của một cái chai nước quả thì ... buồn!

Mẹ mình uống xong bảo cảm giác chưa chắc sảng khoái bằng uống li nước cam , còn bà cô thì bảo phải uống khoảng 20 chai mới rõ sức khỏe được cải thiện như thế nào.