Dùng Hà Thủ Ô, nhưng phải kỵ kim loại

tui cũng bạc từ rất trẻ và cũng làm mọi cách. May mắn là ông nội tui là thầy thuốc Đông Y (nhưng đã qua đời) có để lại bài thuốc uống chống bạc tóc. Hà Thủ Ô là loại dược liệu "kỵ" kim loại nên cho dù bạn có uống bao nhiêu Hà Thủ Ô (dưới dạng trà hay xay thành bột) đều không tác dụng hay tác dụng rất nhỏ. Bài thuốc chỉ rằng bạn phải đào củ Hà Thủ Ô bằng loại "chụp" bằng tre, đem phơi khô, dùng một chày bằng gỗ giã ra, sau đó nấu nước trong nồi bằng đất. Uống nước đó trong vòng một tuần, sau một năm bạn sẽ thấy hiệu quả. Cách làm này rất khó đối với người ở thành thị, nhưng muốn hết bệnh thì phải cố gắng.

Chúc thành công

( Nguyễn Bửu )

Jerry_mouse

tui khỏi bạc tóc nhờ Hà thủ ô

tui từng bị bạc tóc từ năm 14 tuổi, dần dần bạc gần hết cả đầu. Đi nhuộm liên tục đến lúc học đại học thì thôi vì thấy mất công quá. Từ đó tui chuyển sang uống Hà thủ ô (loại tốt đã nghiền mịn với đỗ đen), uống thay nước thường trong một năm liên tục, thì dần dần thấy có vài sợi trắng lại đen trở lại, và sau đó là đen dần hàng loạt.

Khoảng vài tháng sau thì tóc tui trở lại đen hoàn toàn. Đến giờ thi thoảng vẫn còn thấy vài sợi bạc, nhưng không sao vì chỉ cần nhổ là hết. Chúc bạn kiên trì và thành công với cách này

Thảo

Stanley

Đừng bận tâm về chuyện này

Anh bạn thân mến, tui cũng thông cảm với anh về hiện tượng tóc bạc sớm, cũng như anh tui có tóc bạc có lẽ còn sớm hơn anh nữa, lúc mới 16 tuổi. Lúc đó cho đến gần 30 tuổi cũng cố gắng làm tất cả mọi thứ có thể, có ai mách chi từ uống thuốc Bắc tới thuốc tây rồi nhuộm, nhưng rồi bạc vẫn bạc. Cuối cùng tui chẳng để ý nữa không nhuộm mà cũng không uống thuốc nữa.

Sau thời gian dài tui mới thấy rằng trẻ có tóc bạc không làm mình xấu đi hay già đi mà nhìn thấy có gì đẹp của nó. Bạn tin vào điều đó đi, chúc bạn vui vẻ.

Trần Cang

crossfiregames

Cách toàn diện
Tóc bạc sớm, tóc rụng, tóc quá mềm yếu hay ròn dễ gẫy ... có nhiều nguyên nhân: do di truyền, lỗi sao chép gen, môi trường sống ô nhiễm, căng thẳng, ăn uống thiếu chất vi lượng, uống thuốc làm thay đổi nội tiết, vận động ít, thải độc kém, thiếu ngủ triền miên, bệnh gan, thận, phổi, suy nhược ...
Cần cải thiện, thay đổi điều kiện sống tốt hơn, nhịp sống chậm hơn, tập thở thanh lọc cơ thể, tập yôga , ... dùng thực phẩm chức năng bổ gan thận, thêm Vitamin E, chất chống oxy hoá ... Cần kiên trì và lâu dài mới đạt kết quả đạt toàn diện và vững chắc

Dong_Yul

Thanh lọc cơ thể
Một hiện tượng di truyền, do thức đêm lo nghĩ nhiều, Hà thủ ô rất tốt nhưng thật sự, với thuốc nam hay thuốc bắc đều phải hợp từng thể tạng. Trước tiên bạn nên thanh lọc chất độc trong cơ thể bằng nước lọc (không dùng nước khoáng) pha một chút mật ong uống vào buổi sáng khi vừa ngủ dậy sau khi chải tóc (nhớ đánh răng trước khi đi ngủ và sau khi ăn sáng nhé), uống thoải mái (300ml) sau đó mới đi vệ sinh. Chải tóc nhiều lần trước khi ngủ và ngay khi tỉnh dậy. Bạn sẽ thấy đỡ hơn nhiều. Chúc mọi người vui vẻ!

rua_sock

Làm thử nhe bạn
Một người bạn đi du lịch ở CANADA về cho, xin được chia sẻ với bạn. Một chén đậu đen hạt nhỏ cho vào nồi đun sôi cho nhừ, để cho sắc lại còn 8 phân, bỏ bã đậu, giữ nước mà thôi. Trước khi dùng gội đầu cho sạch, nước đậu còn nóng thoa lên tóc, đợi khô thoa lên tiếp, rồi thoa nước lên lần hai, đợi khô thoa nước đậu tiếp, rồi để như vậy đến hôm sau mới gội đầu. Tóc Bạn sẽ đen lại được 3 năm. Chúc Bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác