Raedmund

Không biết chủ đề em làm ra (tạo) nó có đúng không.Em làm nó xảy ra trường hợp như thế này:Ví du:Em muốn tính lương,tại Query em làm ra (tạo) thêm cột mới như sau:Lương:[ngaycong]*40.000 thì sau khi sang chế độ xem là Datasheet thì nó lại xuất hiện dạng số a.E+1.Mà dữ liệu tại cột ngày công thì bình thường,dạng số bình thường.Như vậy làm thế nào để khắc phục tình trạng trên.Mong các anh chị chỉ dẫn giúp

Meldryk

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Không biết chủ đề em làm ra (tạo) nó có đúng không.Em làm nó xảy ra trường hợp như thế này:Ví du:Em muốn tính lương,tại Query em làm ra (tạo) thêm cột mới như sau:Lương:[ngaycong]*40.000 thì sau khi sang chế độ xem là Datasheet thì nó lại xuất hiện dạng số a.E+1.Mà dữ liệu tại cột ngày công thì bình thường,dạng số bình thường.Như vậy làm thế nào để khắc phục tình trạng trên.Mong các anh chị chỉ dẫn giúp Một là nới cột, hai là định dạng nó lại theo dạng Standard

Dowle

Trích: Nguyên văn bởi phatnq2002 Một là nới cột, hai là định dạng nó lại theo dạng Standard Thưa bác,em thử nới cái cột ra rất rộng lớn rồi,nhưng nó vẫn ở dạng đó,hy vọng là trường hợp thứ hai như bác nói.Còn cách nào khác không?

Yogi

Bạn nới rộng lớn chưa chắc vừa đúng trả toàn. Tốt hơn là bạn chọ Format của cột đó là Standard đi -' + '-' + '-> Mình tin là làm được khúc mắc đó.Hai hướng giải quyết của bác phatnq2002 là hợp lý đó. Bạn làm cả hai ý dó là ok đó bạn ơi.

Rambert

Trích: Nguyên văn bởi tienduyet Bạn nới rộng lớn chưa chắc vừa đúng trả toàn. Tốt hơn là bạn chọ Format của cột đó là Standard đi -' + '-' + '-> Mình tin là làm được khúc mắc đó.Hai hướng giải quyết của bác phatnq2002 là hợp lý đó. Bạn làm cả hai ý dó là ok đó bạn ơi. Nhưng thắc mắc của em là cái cột mới này làm ra (tạo) trong querry bằng công thức chứ đâu phải là trong bảng đâu mà format hả các anh,(chị)

Piero

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Nhưng thắc mắc của em là cái cột mới này làm ra (tạo) trong querry bằng công thức chứ đâu phải là trong bảng đâu mà format hả các anh,(chị) Bạn dùng hàm Format(ngaycong*40000,"#,##)

yeunu

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Nhưng thắc mắc của em là cái cột mới này làm ra (tạo) trong querry bằng công thức chứ đâu phải là trong bảng đâu mà format hả các anh,(chị) Nếu bạn bất quậy thì ai không đó?

Ở màn hình Design nhấn chuột phải ở cột đó và chọn Properties ...
Ở chỗ Format bạn xóa trắng đi...
Rồi save cái query lại.

Các chủ đề có liên quan khác