hong_phuong_bui

-lớp mình có làm 1 mail chung để trao đổi học tập nhưng "con sâu làm rầu nồi canh" tụi nó xóa mail cả ý thức quá tệ mà nói k nghe vẫn xóa, chửi rồi mà vẫn lì mặt xóa mail, nên mình hỏi có bạn nào biết cách không tể xóa mail ở hộp thư đến được không chỉ mình với, mình dùng gmail Thank các bạn 1000 lần

someone1 -lớp mình có làm 1 mail chung để trao đổi học tập nhưng "con sâu làm rầu nồi canh" tụi nó xóa mail cả ý thức quá tệ mà nói k nghe vẫn xóa, chửi rồi mà vẫn lì mặt xóa mail, nên mình hỏi có bạn nào biết cách không tể xóa mail ở hộp thư đến được không chỉ mình với, mình dùng gmail Thank các bạn 1000 lần gmail dùng chung thì chắc không có cách đâu bạn ơi.

lớp mình cũng dùng chung gmail,nhưng không có chuyện xóa thư này.bạn nên nói với cả lớp về chuyện này,mỗi người phải có ý thức.

hay không thì bạn nên dùng gogole group,cái này giải quyết được cho nhu cầu của bạn đó

thứ nhất,chuyện mail chung là mail chung của lớp,còn phải thêm 1 mail nữa gọi là mail chuyển tiếp,chứ không phải mail của lớp !

Như thế này,lớp mình cũng bị tình trạng như bạn,nhưng rồi cũng tìm ra cách,thật ra cũng không hay lắm,chỉ vì ý thức tất cả người kém quá thôi

Chúng ta lập 2 mail,một mail thứ nhất là địa chỉ mial chính thức của lớp ,mail này chỉ duy nhất một người có thể đăng nhập (có thể là lớp trường ) ,và mục đích của mail này là nhận thư từ tất cả các thầy cô hay bạn bè có nhu cầu liên lạc với lớp thông qua địa chỉ mail này .Và tất nhiên, các thành viên trong lớp cũng không thể vào xem mail này .Nên mail này là mail chuyển tiếp !

Còn mail thứ hai là mail dùng chung.Mail này nhận mail chuyển tiếp từ hòm mail thứ nhất, mỗi khi có mail mới trong hòm thư chính thức,sẽ tự động gửi bảo sao sang hòm thư chung của lớp .Như vậy , các bạn có thể đăng nhập vào xem mail bình thường, mà có xóa thì vẫn còn mail gốc,có thể chuyển qua lại .

Nếu mỗi bạn có mail , nên chuyển từ mail gốc qua tất cả các mail thành viên lớp, như vậy thì chả ai lên mail lớp xóa lung tung, mail gốc vẫn chỉ có lớp trưởng có thể xóa

Đấy là chức năng chuyển tiếp mail của Google !

haclong262

someone1 -lớp mình có làm 1 mail chung để trao đổi học tập nhưng "con sâu làm rầu nồi canh" tụi nó xóa mail cả ý thức quá tệ mà nói k nghe vẫn xóa, chửi rồi mà vẫn lì mặt xóa mail, nên mình hỏi có bạn nào biết cách không tể xóa mail ở hộp thư đến được không chỉ mình với, mình dùng gmail Thank các bạn 1000 lần sử dụng liên kết mail đi bạn

gmail dùng chung đó chỉ đưa cho 1 bạn thật tin tưởng gởi pass cho bạn ấy

rồi các bạn nhập mail riêng của mình vào gmail đó

dùng liên kết chuyển tiếp cho gmail

để mỗi khi tài liệu hay vấn đề gì ta gởi vào gmail dùng chung

nó sẽ tự động chuyển tài lại đó đến mail các bạn

Nói như vậy không biết bạn có hiểu không nhỉ?

peminhanh

someone1 -lớp mình có làm 1 mail chung để trao đổi học tập nhưng "con sâu làm rầu nồi canh" tụi nó xóa mail cả ý thức quá tệ mà nói k nghe vẫn xóa, chửi rồi mà vẫn lì mặt xóa mail, nên mình hỏi có bạn nào biết cách không tể xóa mail ở hộp thư đến được không chỉ mình với, mình dùng gmail Thank các bạn 1000 lần câu trả lời cho vấn đề này chính là dịch vụ google groups tự tìm hiểu đi nha hay lắm đó

canhdongtuyet78

Nhưng bạn cũng nhớ là con sâu đáng ghét đó nó cũng biết vào mục đường dẫn để thay đổi setting không cho forward nữa mà.... lớp bạn chưa gặp sâu róm đâu

Các chủ đề có liên quan khác