Brannon

Dưới đây là chìa khóa để đi đến vẻ đẹp đó.

Chọn màu phù hợp
Xu hướng màu sắc đến rồi đi, nhưng vẻ đẹp thực sự không bao giờ lỗi mốt. Bạn sẽ không chọn màu trang điểm đang thịnh hành mà chọn thứ sẽ hợp với da, màu mắt và tôn lên ưu điểm trên khuôn mặt của bạn.
Nếu màu hồng thực sự tôn lên vẻ đẹp của bạn thì đừng ngần ngại chọn nó

Chọn phấn nền
Ít ai có làn da không tì vết, phấn nền sẽ cho bạn vẻ mịn màng và trơn láng. Nên sử dụng một lớp phấn phủ mỏng nhẹ, bạn có thể nhờ phù dâu cầm theo và thoa lại thêm má trong suốt ngày cưới. Phấn bột sẽ nhanh chóng giúp bạn có vẻ tươi tắn, ngăn chặn lớp bóng nhờn xuất hiện khi cô dâu phải loay hoay trong lễ cưới đông người.

Ánh mắt
Không vẽ viền mắt quá đậm và bóng mắt quá sáng. Chúng có thể khiến bạn trông rực rỡ và đầy ấn tượng trong ngày cưới nhưng mau chóng lỗi thời. Nên chọn phấn màu trung tính để tô bóng mắt. Nên nhớ rằng đôi mắt chính là tâm điểm của mọi sự chú ý, vì thế, hãy chú tâm vào việc trang điểm chúng đến khi bạn thật sự hài lòng.

Dùng ít mỹ phẩm có ánh nhũ
Ánh nhũ có thể giúp gương mặt có vẻ rực rỡ dưới ánh nắng nhưng cũng khiến bạn trông mất tự nhiên. Kiểu trang điểm lấp lánh này chỉ phù hợp ở tiệc đêm, dưới đèn sân khấu, còn ở đây, vai trò của bạn là cô dâu. Nếu bạn thích dùng phấn nhũ, chỉ nên tô ở đôi môi và dùng phấn thường cho mắt và má hồng.
Kiểu trang điểm với màu sắc trung tính luôn là sự lựa chọn sáng suốt

Chọn chì kẻ viền môi cẩn thận
cần xác định trước rằng bạn sẽ phải cười nói rất nhiều, mời nước và và nhấp thức ăn cùng khách trong ngày cưới. Điều này làm môi son chóng phai. Việc dùng chì kẻ viền môi có thể giúp bạn làm nổi bật đôi môi và giữ màu sơn lâu hơn. Tốt nhất, bạn nên chọn màu viền môi ăn khớp với màu son để khi son phai không để lộ viền môi trơ trọi.
Cuối cùng là việc thực hành, bạn sẽ thử nhiều kiểu trang điểm khác nhau 1 tháng trước ngày cưới và chọn ra cho mình hình ảnh đẹp nhất.

Chúc bạn thật xinh đẹp và duyên dáng!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Em muốn được tư vấn về các kiểu tóc và trang điểm cho những bạn có khuôn mặt dài? Sức khỏe 0
A Trang web hay địa chỉ cắt tóc nào có thể nhìn vào khuôn mặt của mình mà biết cắt kiểu tóc cho phù hợ Sức khỏe 3
C Thiết kế cầu trục hai dầm kiểu hộp để nâng vật có tải trọng 12.5 tấn, dùng để nâng chuyển các vật, các chi tiết, phôi liệu… trong nhà xưởng Luận văn Kinh tế 2
T Thiết kế thiết bị cô đặc NaOH buồng đốt ngoài kiểu đứng (Có bản vẽ) Khoa học kỹ thuật 0
T Phương pháp dựa trên hệ thống kiểu để tính cận trên tài nguyên của các chương trình Featherweight Java có giao tác Công nghệ thông tin 0
C Câu phức hợp có các phần liên kết với nhau theo kiểu thành ngữ trong tiếng Nga và phương thức truyền đạt ý nghĩa của chúng sang tiếng Việt Ngoại ngữ 0
T Thiết kế thiết bị cô đặc NaOH buồng đốt ngoài kiểu đứng (Có Cad) Khoa học kỹ thuật 0
T Thưa bác sĩ, có nhiều tư thế giao hợp Trong một sách của Ấn Độ có thể đếm được hàng chục kiểu khác n Sức khỏe sinh sản 0
T Mười kiểu đàn ông có thể trở thành tri kỷ Mẹo vặt cuộc sống 1
B Mười kiểu CEO có thể đưa công ty đến bờ vực phá sản Mẹo vặt cuộc sống 0

Các chủ đề có liên quan khác