Daley

[Em xin giành câu hỏi này cho những anh chị vừa học đại học vừa học Aptech!]

Hiện em đang học khoa CNTT năm thứ 2 tại một trường ĐH tại hà nội!

Mặc dù đã tìm hiểu trên mạng, cũng có rất nhiều thông tin, nhưng em muốn hỏi trực tiếp với những ai đã học xong Aptech, chứ không phải những bạn chưa từng tham gia học ở đó, và đặc biệt là những anh chị vừa học đại học vừa học APtech.

1. Là Anh chị có thể cho em biết cảm nhận của mình thế nào khi quyết định vừa học ĐH và học thêm Aptech (trung tâm nào cũng được ạ, e thì em định học FPT-Aptech) không ạ?

2. Là anh chị có thể tư vấn cho em trường hợp nào thì nên học, trường hợp nào thì không nên không ạ?

Anh chị nào nhiệt tình có thể cho em xin email để em hỏi kỹ hơn được không ạ!*

Em Thank anh chị rất nhiều, mong các anh chị giúp đỡ ạ!

(Em xin nhắc lại là câu hỏi này em chỉ giành cho những anh chị tốt nghiệp Aptech hay vừa học ĐH vừa học Aptech, hay các thầy cô giáo thôi ạ! Mong các anh chị thông cảm và tôn trọng ạ!)

vtb_thuan

[Trả lời theo kiểu troll nhé]

VN quan trọng bằng cấp, học DH vẫn hơn, tuy nhiên DH có nhiều ông thầy bà cô dở hơi cám lợn, dạy tào lao bí đao lắm, cố gắng kiên trì đi

[+] DH thì thời gian dài, lý thuyết nhiều hơn thực hành, có thể nói DH nó nhồi đầy và đủ cho bạn còn xử lý ra sao thì tùy, giống như mình từng đọc ở đâu dó DH chỉ cách chung quy cho bạn lái xe, và sau khi tốt nhiệp thì bạn thích lái xe nào cũng dc. Tuy nhiên vì DH kiến thức ít dc cập nhập (mà có lẽ tại mấy ông thần bà hoàng lười đổi mới thôi) nên khi ra trường các bạn hay gặp bỡ ngỡ khi đối mặt với thực tại là công nghệ nó đã đi đến tận sao hỏa rồi trong khi các bạn vẫn còn đang tập chạy trên đường đất. Bạn nào mà giỏi thì dễ nắm bắt và có thể làm chủ dc công nghệ với những kiến thức nền tảng từ DH, còn đa số trung bình thì rẽ học ngành khác =)

[+] aptech cũng như những trung tâm khác như NISS (chả biết viết đúng không), nó cũng giống như là cao đẳng thực hành ấy, ở đây dạy thực hành là chính, cũng như là nó dạy bạn cách lái 1 chiếc xe cụ thể, máy bay thì lái như nào, ô tô thì lái như nào, xe tăng thì lái như nào, cho dù là công nghệ luôn được cập nhập liên tục giữa các khóa tuy nhiên lúc ra trường nếu như làm đúng như những gì đã học thì ô kê con dê, nhưng mà nếu phải gặp công nghệ khác thì bạn sẽ phải học lại từ đầu đấy =) và nếu bạn giỏi thì sẽ dể dàng tiếp cận hơn với so với DH vì bên này được tiếp cận với công nghệ mới nhiều hơn, tuy nhiên nếu ban không giỏi lắm thì nếu làm những gì mình đã học thì chắc không sao còn không thì kiếm ngành khác mà làm

--> DH chuyên lý thuyết nền tảng, công nghệ ít đổi mới, các trung tâm như aptech thì dạy thực hành, công nghệ mới là đổi liên tục, tại sao con người ta không kết kợp 2 cái lại cho đỡ vả nhỉ

==> chung quy vấn đề là nếu bạn giàu và rảnh thì học 2 hay 3 trường cũng kệ, còn nếu bạn cảm giác mình có trình độ cao thì học 1 bên là đủ, phần còn lại tự tìm hiểu cho nhanh, còn nếu thấy mình gà quá thì kiếm ngành khác mà học

==> Nhiều bạn cho rằng học phí aptech là cao, à vâng cao thật đấy, mình thì chưa từng thấy cái trường nào thu học phí cao như vậy, lúc đó mình hay so sánh này nọ lắm, tuy nhiên sau này mình được biết thêm là học phí của nhiều trường đại học cũng cao và có khi còn cao hơn là bên aptech và kể từ đó mình bỏ cái kiểu so sánh đó đi. aptech hp khoảng 3tr/1tháng, học 18 tháng là xong, còn 1 số trường dh ở tp hp có khi tới 6~7tr/1tháng, mà học tới 4~5 năm, ơ thế thì bên nào mới là cao nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác