cunxinh9x

"Hãy trở thành một trong những tư vấn viên của Oriflame để trở nên năng động hơn và trả thiện kĩ năng làm chuyện theo nhóm!!Khi đến Oriflame thì bạn được bảo đảm, bạn chỉ phải đóng khoảng phí 89.000 VNĐ nhưng hoạt động lâu dài và hưởng lợi khá nhiều. 89.000 VNĐ ở đây là trước để bạn mua "bộ khởi động" của công ty Oriflame. Trong bộ này sẽ bao gồm 2 cuốn cẩm nang về chăm nom da và cẩm nang dành cho tư vấn viên, 2 đơn đăng ký, 2 catalogue mới, 2 form tính chiết khấu của 2 tháng, hóa đơn,.... nhiều lắm (cả những thủ thuật nữa đấy), và trả toàn xứng đáng vs số trước bạn bỏ ra."

Đây là một tin tuyển việc làm, bạn nghĩ sao về nó? Trong khi vấn đề lừa đảo bẩn thỉu của nhiều công ty (nhiều) đa cấp vừa làm xôn sao dư luận trong thời (gian) gian qua???

pig_lovely

Bán hàng (nhiều) đa cấp là người bán "bán" bạn bè người quen, thằng phía trên đứng sau lưng ăn tiền,

Lừa đảo, người bán trả toàn chịu trách nhiêm nhửng món hàng minh bán, sớm muộn gì bàn bè sẻ tẩy chay mình, gia (nhà) đình lánh xa,

Thử hõi cá nhân mình đả đầu tư không tình cảm bạn bè , gia (nhà) đình

Đưng tiếp tai cho bon bán rẻ luơng tâm nầy , thứ "cống rảnh" nầy phải bị xả hội lên án,

Trên đời nầy còn luơng tâm, đạo đức đứng trên cùng tiền.......

synyoen

Những kẻ tham gia (nhà) bán hàng (nhiều) đa cấp toàn là lừa đảo,hay từng là nạn nhân nên muốn lừa lại người khác để kiếm lợi.Người nào không có đầu óc hay ngu dốt mới tham gia.

comeon_babi

Mình bất hiểu nhiều về hình thức bán hàng (nhiều) đa cấp nhưng nghe tất cả người nói thì hình như hình thức kinh doanh này bất ổn lắm. Mình bất dám chắc là công ty bán hàng (nhiều) đa cấp nào cũng như vậy nhưng hình thức kinh doanh này trong giới sinh viên mình thường gọi nó là "ăn trên mồ hôi và nước mắt" của nhiều người. Và câu trả lời cho bạn mình nghĩ chắc bạn cũng vừa có câu trả lời đúng không.

Các chủ đề có liên quan khác