mọi người cho em hỏi tý. Máy em không biết bị sao nữa. khởi động chưa đến màn hình xanh mà có chữ Welcome ý. thì màn hình tắt đen xì. không biết làm thế nào? đút đĩa windows vào cài lại máy cũng chạy đến đó rồi màn hình đen xì. làm sao??? có phải màn hình hỏng không?

Bevis

Mình nghĩ màn hình hỏng thì không lên được vậy đâu. Nếu muốn biết thì bạn mở máy lên rồi bấm ngay phím Del hay gì đó để vào Bios, Màn hình hư thì nó cũng sẽ tắt trong ít phút thôi, nếu nó không tắt thì màn hình chưa hư. Có thể nguồn bạn hơi yếu nên thế, máy mình hôm qua quạt cũng vẫn quay nhưng không lên màn hình luôn, rút nguồn điện ra rồi cắm vào 1 lát thì được. Bạn cũng kiểm tra quạt CPU xem nó có chạy được tí rồi tắt ko.

Mình nghĩ nguyên nhân nhiều nhất có khả năng là nguồn và quạt CPU. Bạn kiểm tra lại xem.

ghetyeu09

có thể là vậy.bạn đem cái cây cắm sang màn hình khác thử xem sao hay coi lại cáp nối xem có bị hở hay không .

bạn thử cắm cái màn hình # vào thử xem có bị vậy ko,kiểm tra xem keo tản nhiệt của cpu hết chưa thì trét thêm,như bạn trên nói kiểm tra nguồn có bị yếu ko...,nhớ cài lại windows mới chứ như bạn nói là cài đè windows thôi.goodluck

luudieuha

chắc là do nguồn ak, chứ mà hư màn hình thì làm sao lên được đến welcome

aye_l0v3_eya

Máy cuả b khởi động đến đó rùi tự nhiên tắt và khởi động lại hay đến đó rùi màn hình đen xì k có biểu hiện gì nữa?

phuongzin78

dinhtrung1607 Mình nghĩ màn hình hỏng thì không lên được vậy đâu. Nếu muốn biết thì bạn mở máy lên rồi bấm ngay phím Del hay gì đó để vào Bios, Màn hình hư thì nó cũng sẽ tắt trong ít phút thôi, nếu nó không tắt thì màn hình chưa hư. Có thể nguồn bạn hơi yếu nên thế, máy mình hôm qua quạt cũng vẫn quay nhưng không lên màn hình luôn, rút nguồn điện ra rồi cắm vào 1 lát thì được. Bạn cũng kiểm tra quạt CPU xem nó có chạy được tí rồi tắt ko.

Mình nghĩ nguyên nhân nhiều nhất có khả năng là nguồn và quạt CPU. Bạn kiểm tra lại xem.

mình nhớ không nhầm thì muốn vào Bios thì khi khởi động máy lên thì phải nhấn liên tục phím F2, chứ nhấn phím Del thì mình chưa nghe.

Các chủ đề có liên quan khác