thuylinh19803

Giúp mình với không biết phần âm thanh máy tính của mình nó bị làm sao cứ thi thoảng là mình lại không nghe được như nghe nhạc trên mạng hay audio cua game trên máy?có bạn nào giải quyết vấn đề này với?không thi mình phai cài lại driver suốt thui!

nhoc_ninhbinh

tuyenck1 Giúp mình với không biết phần âm thanh máy tính của mình nó bị làm sao cứ thi thoảng là mình lại không nghe được như nghe nhạc trên mạng hay audio cua game trên máy?có bạn nào giải quyết vấn đề này với?không thi mình phai cài lại driver suốt thui! Chắc không phải lỗi của windows đâu bạn ạ, mình nghĩ có lẽ là do phần cứng thôi, nếu không bạn thử cái loa hay tai nghe khác xem sao hay kiểm tra chân cắm.

vi_vu_thangngay

tuyenck1 Giúp mình với không biết phần âm thanh máy tính của mình nó bị làm sao cứ thi thoảng là mình lại không nghe được như nghe nhạc trên mạng hay audio cua game trên máy?có bạn nào giải quyết vấn đề này với?không thi mình phai cài lại driver suốt thui! Nếu cứ cái driver lại thì lại nghe được thì bạn xem có nên quét virus toàn bộ máy tính không! Một số loại virus nó thay đổi và xóa driver của máy!

Download thử kav dùng tạm bản trail rồi update và quét!

Chúc máy bạn mau lành bệnh!

2403_1994

dohan Chắc không phải lỗi của windows đâu bạn ạ, mình nghĩ có lẽ là do phần cứng thôi, nếu không bạn thử cái loa hay tai nghe khác xem sao hay kiểm tra chân cắm. bạn ơi tai nghe chuẩn rùi không phải phần cứng đâu vì sau khi cài lại driver lai nghe được mà!

h_kute

Bạn cài lại Win(tốt nhất dùng đĩa khác, không cài đĩa cũ), bản nào tốt tốt 1 tí, rồi cài đủ driver, làm 1 file GHOST để phòng, ngoài ra còn có thể tải bản GHOST đa cấu hình trên diễn đàn, xài cũng ổn.

Josias

ndt2605 Bạn cài lại Win(tốt nhất dùng đĩa khác, không cài đĩa cũ), bản nào tốt tốt 1 tí, rồi cài đủ driver, làm 1 file GHOST để phòng, ngoài ra còn có thể tải bản GHOST đa cấu hình trên diễn đàn, xài cũng ổn. cho mình hỏi bản GHOST là gì vậy cái này minh hơi kém chỉ là GÀ thôi

Ghost là từ dùng để chỉ chuyện sao lưu ( backup ) lại 1 hay nhiều phân vùng ổ cứng. Có nhiều phần mềm thực hiện cái này, nhưng chắc có lẽ sử dụng rộng lớn rãi nhất là Norton Ghost nên người ta hay gọi chung là ghost ^^.

Khi bạn ghost, chương trình sẽ làm ra (tạo) ra 1 file ảnh ( .gho ) có dung lượng túy thuộc vào phân vùng ổ cứng của bạn ( dữ liệu càng nhiều thì file .gho càng lớn ).

Các chủ đề có liên quan khác