Mình xin phép được trình bày như này.

Mình convert video = x264 thì nó luôn chiếm 100% CPU. Nay mình muốn đặt để làm sao cái x264 này nó chỉ chiếm 95% CPU thôi, 5% còn lại mình dùng để gõ Word hay lướt web ấy.

Có phần mềm nào làm được thế không các bạn?

Floyd

Bạn Thử dùng phần mềm này thử xem

Có Video chỉ dẫn luôn ngen!

Download:

Chúc bạn thành công!

Rawiella

vuabai_cr9 Bạn Thử dùng phần mềm này thử xem

Có Video chỉ dẫn luôn ngen!

Download:

Chúc bạn thành công! Cái gì đây? Phần mềm gì thế bạn?

Soft + Video gì mà có 2 MB?

Định lừa virus thì thôi đi bạn ạ!

mình đảm bảo 100% là không có loại soft đấy . làm gì có cái nào quyết định được % CPU khi chương trình đang làm việc đâu . nếu có thì chắc cũng giảm công suất làm việc của soft xuống.

Everhart

mr_nỏm mình đảm bảo 100% là không có loại soft đấy . làm gì có cái nào quyết định được % CPU khi chương trình đang làm việc đâu . nếu có thì chắc cũng giảm công suất làm việc của soft xuống. không biết nên mình mới hỏi. giảm công suất là tất nhiên, mình muốn thế mà. Tức là lúc chiếm hết 100% rồi thì chả làm gì thêm được nữa, dễ treo. nay chỉ muốn nó dùng 95% thôi. 5 % để mình làm chuyện khác.

mysteryboy18

tui học hệ điều hành rùi. cái cpu chạy là do con người sử dụng các thuật toán đưa vào thui.sử dụng các thuật toán để ngắt, ưu tiên tiểu trình để cpu chạy(vd busy waiting và Sleep&Wakeup, fist in fist out..,queen)

không có phần mềm nào can thiệp được đâu

hoaithuong209

zoom_2011 không biết nên mình mới hỏi. giảm công suất là tất nhiên, mình muốn thế mà. Tức là lúc chiếm hết 100% rồi thì chả làm gì thêm được nữa, dễ treo. nay chỉ muốn nó dùng 95% thôi. 5 % để mình làm chuyện khác. vấn đề chính là không có bạn à.

nếu mà có thì mình dám chắc là nó chiếm CPU còn hơn cả phần mềm video converter của bạn. bởi vì khi chương trình đã được chạy. nếu muốn can thiệp vào để hạ thấp mức độ làm việc của nó xuống thì phải len lỏi được vào các thuật toán của nó để thay đổi cấu trúc làm việc của soft đó đi. nó đòi hỏi cả nhận dạng, định vị, tùy chọn thay đổi, và thay đổi cấu trúc của toàn bộ chương trình làm việc đó..... nếu vậy thì nó đòi hỏi còn tỉ mỉ hơn cả phần mềm đang sử dụng. và dĩ nhiên cũng chiếm dung lượng CPU hơn cả cái converter kia rồi ( đấy là mới ví dụ là có phần mềm đó. trong thực tế thì chưa ở đâu có cái phần mềm đấy cả. nếu nó dùng nhất định cho 1 soft riêng thì còn có khả năng. chứ áp dụng chung cho các soft thì tuyệt nhiên là không rồi ).

bạn chịu khó đợi nó convert xong đã rồi hãy tính làm cái khác vậy

Các chủ đề có liên quan khác