Ae cho mình hỏi xíu, mình mới mua con dell inspiron 3520 (cũ ) core 3 sandy như hình á giờ mình có thể nâng cấp chip lên k?
Nếu có thể lên thì lên core mấy và cùng đời sandy hay ivy hay haswell ạ
Và ae biết ở đâu nâng rẻ k?

( đôn lên như vậy có máy chạy chậm hơn lúc zin à mấy bác )

Như hình là ram mình 4gb chạy windows 7 32bit ( bản lite của khatmau ) nhưng mình làm như trên mạng để nó nhận hết 4gb nhưng mình kt thì properti nó nhận hết còn task thì lại có 3G4, vậy giờ nó nhận hết hay k? Và lúc mình cài driver mình chạy mấy cái 1 lượt mà sao nó chạy đa nhiệm dở quá chạy từng cái từng cái 1, xong cái này mới tới cái kia chứ k chạy 1 lượt mấy cái mà chạy 1 cái cũng lết chậm wá nhất là lúc mình cài visual st 2010 nó còn lết lâu gê lun ấy ( hơn 2h mà cũng chưa xong ), mình dùng mấy cái phần mềm test nhờ ae xem dùm xem có phải cái hdd yếu k? 5400rPhần mềm 320gb vì là sv nên phải ** theo mua cái laptop sau này có xách đi đâu cũng dc máy bàn cũng có 1 cái nhưng pen 4 nên không chạy nổi visual, nếu có thay thì ae chỉ mình nơi thay rẻ rẻ xíu nhé. tks Ae cho mình cho xin ý kiến vì đây là con laptop đâu tiên mình nghịch

*** hiếp thị lực của ae tí nhé

Mod dừng xóa bài của e nhé, e dạo 1 vòng chả biết đưa vào mục nào cả

daigai

Well-Known Member
Nâng thì nâng được thôi, nhưng phí, tốt nhất chỉ nên mua thêm ram để nâng cấp cũng được rồi

Các chủ đề có liên quan khác