aye_l0v3_eya

Câu hỏi như trên.

Em đang làm khóa luân, mà cứ ngồi đọc rồi copy&paste vào word đến 80%

Hôm qua nghe thầy bảo không được copy&paste vì có máy check, sẽ biết được rằng bản đó mình copy hay gõ.

Đúng là có máy đấy không ạh?

Em thì nghĩ thầy giáo doạ nhau là chính nhưng mà thấy mấy đứa cùng lớp cũng bảo thế, hỏi lại cho chắc ăn

Ryland

Trích từ bài của missyou88 viết lúc 16:27 ngày 04/04/2010:

Câu hỏi như trên.

Hôm qua nghe thầy bảo không được copy&paste vì có máy check, sẽ biết được rằng bản đó mình copy hay gõ.

Em thì nghĩ thầy giáo doạ nhau là chính nhưng mà thấy mấy đứa cùng lớp cũng bảo thế, hỏi lại cho chắc ăn

Máy thì không thể check dc là mình copy hay gõ. Nhưng trả toàn có thể check dc luận văn là do em viết hay copy.

Nếu em copy từ mấy đĩa CD mua ở ngoài hàng, hay từ internet thì khả năng phát hiện ra là 99%

kimyuong_hi

theo tớ hiểu thì máy nó check thế này: nó sẽ lấy đoạn văn bản của bạn đem so sánh với những khóa luận đã được nộp rồi. nếu giống nhau bao nhiêu trang đó thì là bạn đã copy và paste. thế nên nếu mà viết phương trình: Ba(OH)2 thì phải chuyển thành Bố(OH)2 nhé.

Burtt

Trích từ bài của lucky059 viết lúc 16:35 ngày 04/04/2010:

theo tớ hiểu thì máy nó check thế này: nó sẽ lấy đoạn văn bản của bạn đem so sánh với những khóa luận đã được nộp rồi. nếu giống nhau bao nhiêu trang đó thì là bạn đã copy và paste. thế nên nếu mà viết phương trình: Ba(OH)2 thì phải chuyển thành Bố(OH)2 nhé.

Chết cười với phương án giúp bạn của em đưa ra

thầy dọa đấy.

Cái máy check đó là thấy chứ còn là cái gì vào đây nữa.

Thầy đọc lắm nên thừa sức biết cái bản kia là do học trò ngu ngơ của mình viết, hay nó đi cọp của một thằng chuyê gia viết.

cauvongtuyet_mc

Thế này ạh, em thì không copy chỉ của một luận văn nào đó, mà em đọc một số luận văn rồi cái thì em copy chỗ này, cái thì chỗ kia, rồi cả internet nữa, từ đó làm ra (tạo) thành bài của mình.

Ko biết khi máy check thì check kiểu gì nữa???

pinky_mup

Trích từ bài của missyou88 viết lúc 16:41 ngày 04/04/2010:

Thế này ạh, em thì không copy chỉ của một luận văn nào đó, mà em đọc một số luận văn rồi cái thì em copy chỗ này, cái thì chỗ kia, rồi cả internet nữa, từ đó làm ra (tạo) thành bài của mình.

Ko biết khi máy check thì check kiểu gì nữa???

Dùng bác Google check

li0_isee

Trích từ bài của bluetea viết lúc 16:37 ngày 04/04/2010:

thầy dọa đấy.

Cái máy check đó là thấy chứ còn là cái gì vào đây nữa.

Thầy đọc lắm nên thừa sức biết cái bản kia là do học trò ngu ngơ của mình viết, hay nó đi cọp của một thằng chuyê gia viết.

Thầy không mất thời (gian) gian đọc hết luận văn đâu

Đầu tiên là vào thư mục có khoảng vài nghìn file luận văn lưu từ trước đó rồi. Dùng chức năng search của windows, nhập 1-2 câu nghe hơi quen trong luận văn của em, vào ô ''A word or phrase in the file'', kích nút search, ngồi nhấm nháp cafe. Hehe, nếu kết quả là "Search is complete. There are not results to display" thì may cho em.

Thầy sang bước thứ 2 là tìm trong google.com....

Qua các bước, dùng máy ở trên thì thầy mới dùng cách thủ công là đọc xem có gặp người quen trong đó ko....

hm848

Trích từ bài của missyou88 viết lúc 16:27 ngày 04/04/2010:

Câu hỏi như trên.

turnitin... sẽ phát hiện 99% nhũng bài copy từ web, sách, bài những sv khác... đừng hòng thaót

ilu4e_2t

Chít rồi, thế này chắc em gõ lại từ đầu mất. :(

Thế mà bạn bè em thấy hỏi đứa nào cũng bảo copy&paste là chính

Các chủ đề có liên quan khác