Yuuto

Xin hỏi khi đã tạo được 1 usb cài window rồi mình có thể copy qua 1 usb mới để cài được không hay là phải tạo lại từ đầu với usb mới

Nói chung chỉ tốn thêm 1 it thời gian vì đã co đầy đủ tool cần tạo , Thank các bạn đã có lòng thanks

thế cho mình hỏi luôn là nếu đã tạo usb boot rồi thì nếu copy dữ liệu vào đó sau đó xóa dữ liệu đó đi thì có boot được nữa không nhỉ?

Maddox

thế cho mình hỏi luôn là nếu đã tạo usb boot rồi thì nếu copy dữ liệu vào đó sau đó xóa dữ liệu đó đi thì có boot được nữa không nhỉ? được chứ bạn, miễn là usb của bạn được tạo boot từ trc

tanyaprinc3ss

thế cho mình hỏi luôn là nếu đã tạo usb boot rồi thì nếu copy dữ liệu vào đó sau đó xóa dữ liệu đó đi thì có boot được nữa không nhỉ? Thường là không boot được vì sau khi USB được trao quyền boot thì việc tiếp theo là thực thi các file boot chứa trong USB (mà với USB trắng thì boot vào đâu). Nhưng có trường hợp bạn xóa trắng USB, giải nén file ISO khác vào vẫn boot được- đó là với trường hợp tạo USB HDD boot để giải nén các file cài đặt ISO vào. Với USB được tạo boot đa chức năng thì khi bạn xóa một phần nội dung thì các nội dung không bị xóa vẫn còn dùng được (vd bạn xóa một trong nhiều file Iso...)

ngomytien

Tạo lại chứ k copy được nhé! Bạn tham khảo 2 công cụ này tạo khá đơn giản, m cũng đang sử dụng:

1. Tạo USB cài windows XP
2. Tạo USB cài windows 7

Chozai

Xin hỏi khi đã tạo được 1 usb cài window rồi mình có thể copy qua 1 usb mới để cài được không hay là phải tạo lại từ đầu với usb mới vẫn được tuy nhiên bạn phải nạp mbr và pbr cho cái usb bạn định copy dữ liệu sang.