CPU của mình luôn trong tình trạng 100% khi vao win7.Sau giảm dần xuống 50% mặc dù không sử dụng phần mềm nào(win mới cài,ổ cứng mới format nên không phải do vius).Minh vào Task tat phan cmd.exe thi mất hiện tượng này. các bạn có ai biết làm thế nào để làm cho cmd.exe không khởi động cùng windows không???

vlk29_dl

- R-Click vào cmd.exe và chọn Open File Location. Sau đó, Delete.

- Bạn vào Start --> All Programs --> Startup. Xem có cmd.exe không.

anhsaobang_qn0

phongkien79 - R-Click vào cmd.exe và chọn Open File Location. Sau đó, Delete.

- Bạn vào Start --> All Programs --> Startup. Xem có cmd.exe không. Giải thích cụ thể dùm m` cái vụ này với được không bạn?

Nguyên nhân dẫn đến chuyện Cmd chiếm Cpu và cách khắc phục nó nhé!

Tuơng tự với file svchost.exe nữa nhé!

Thanks!

yang_fung

bạn cứ cài avira vào update xong xuôi sau đó quét toàn bộ máy. thấy avira thông báo gì cứ nhấn delete thẳng tay, quét xong thì cpu giảm ngay thôi mà

lon_huyen

cũng có thể là do máy dính trojan nên hiệu suất mới cao như vậy, bạn thử dùng mấy phần mềm diệt trojan quét thử xem, mà cũng có thể là do máy bạn câu hình thấp mà windows 7 nặng nên nó mới chạy ì ục vậy

Eamonn

winstep cũng có thể là do máy dính trojan nên hiệu suất mới cao như vậy, bạn thử dùng mấy phần mềm diệt trojan quét thử xem, mà cũng có thể là do máy bạn câu hình thấp mà windows 7 nặng nên nó mới chạy ì ục vậy không phải do trojan hay virus đâu.Mình quét bằng Nis 2011 rồi mà.Cứ tắt cmd.exe trong Task la cpu no giảm thôi.Không biết tại sao nữa

jun1988 không phải do trojan hay virus đâu.Mình quét bằng Nis 2011 rồi mà.Cứ tắt cmd.exe trong Task la cpu no giảm thôi.Không biết tại sao nữa máy bạn, cấu hình có được ko?

mà bạn dùng windows 7 loại nào? phiên bản gốc bản quyền , Cr-ack, hay windows độ

chauduyenbi

winstep máy bạn, cấu hình có được ko?

Mà bạn dùng windows 7 loại nào? Phiên bản gốc bản quyền , Cr-ack, hay windows độ cpu 5500

main giga g41-s2

ram ddr3 2g kington

win7 ultiamte Cr-ack

khunglong_con

phongkien79 - R-Click vào cmd.exe và chọn Open File Location. Sau đó, Delete.

- Bạn vào Start --> All Programs --> Startup. Xem có cmd.exe không. bác giúp em nếu có startup nó chạy ngầm msconfig thì xử lý thế nào !

Tắt nó đi hay cứ để như thế!

jade_2192000

hãy thử gỡ bỏ các phần mềm đang cài .Chỉ để như khi mới cài windows thôi

Lướt web xem CPU báo bao nhiêu % .Xem lại nhiệt độ trong thùng máy .Vì nhiệt độ trong thùng máy tăng cao nhất là main và CPU thì CPU cũng tăng rất là cao .

Không chạy quá nhiều chương trinh cùng lúc .Không kích chuột loạn xạ khi CPU chưa xử lý xong

+ Làm mát cho main cho CPU : mở nắp máy cho thông thoáng . Lau chùi bụi bẩn quanh khu vực quạt làm mát

+ Tăng Dung lượng Ram để làm bộ nhớ đệm cho CPU hoạt động

Nó nóng quá ấy mà .Main này đảm bảo của bạn là không được tốt

Bạn chạy bình thường thì không sao .Nhưng nếu mà cài phần mềm rồi chạy như máy quán nét gần như 24h thì máy bạn không chịu nổi đâu.Tốt nhất là kiếm cái main lớn .Thùng máy to chạy rất thoáng .Mà chả cần đẹp mở nguyên một bên lắp vỏ máy ra cứ thế mà chạy

nh0ck_w33py

la_vang_bay hãy thử gỡ bỏ các phần mềm đang cài .Chỉ để như khi mới cài windows thôi

Lướt web xem CPU báo bao nhiêu % .Xem lại nhiệt độ trong thùng máy .Vì nhiệt độ trong thùng máy tăng cao nhất là main và CPU thì CPU cũng tăng rất là cao .

Không chạy quá nhiều chương trinh cùng lúc .Không kích chuột loạn xạ khi CPU chưa xử lý xong

+ Làm mát cho main cho CPU : mở nắp máy cho thông thoáng . Lau chùi bụi bẩn quanh khu vực quạt làm mát

Bạn chạy bình thường thì không sao .Nhưng nếu mà cài phần mềm rồi chạy như máy quán nét gần như 24h thì máy bạn không chịu nổi đâu.Tốt nhất là kiếm cái main lớn .Thùng máy to chạy rất thoáng .Mà chả cần đẹp mở nguyên một bên lắp vỏ máy ra cứ thế mà chạy bạn nói cũng có lý.nhưng máy mình mới mua.không thể do thùng máy nong được.khi mình cài lại win,mặc dù không chạy trương trìnhn nào thì cpu van 50%.khi mình tắt cmd.exe thì mất hiện tượng này.không biết làm thế nào để cho cmd.exe không khỏi động cùng windows nhỉ

la_vang_bay hãy thử gỡ bỏ các phần mềm đang cài .Chỉ để như khi mới cài windows thôi

Bạn chạy bình thường thì không sao .Nhưng nếu mà cài phần mềm rồi chạy như máy quán nét gần như 24h thì máy bạn không chịu nổi đâu.Tốt nhất là kiếm cái main lớn .Thùng máy to chạy rất thoáng .Mà chả cần đẹp mở nguyên một bên lắp vỏ máy ra cứ thế mà chạy

Nói thế này thì nói làm gì?

Gỡ hết để lại lúc tương tự mới cài windows thì thà cài lại windows mới cho xong.

Dung lượng RAM 2GB rồi còn đòi hỏi gì ở Chip E 5500 nữa?

Mở thùng máy để làm mát chẳng khác nào lại biến máy thành cái "máy hút bụi" mát thì không hơn bao nhiêu mà bụi bám vào thì nhiều hơn vô số kể.

Với lại ngoài chipset của main thì main là 1 thành phần chạy rất mát và nhẹ nhàng, chỉ có CPU, Vga là 2 thành phần sinh nhiệt cao nhất trong PC (ngoại trừ PSU, HDD)

Cái main giga g41-s2 có gì mà không tốt? Trích dẫn thử coi nào

Cái cách ông bảo mở lắp máy + tăng RAM thật là nhảm nhí

---------- Bài thêm lúc 22:11 ---------- Bài trước là lúc 22:09 ----------

jun1988 bạn nói cũng có lý.nhưng máy mình mới mua.không thể do thùng máy nong được.khi mình cài lại win,mặc dù không chạy trương trìnhn nào thì cpu van 50%.khi mình tắt cmd.exe thì mất hiện tượng này.không biết làm thế nào để cho cmd.exe không khỏi động cùng windows nhỉ Muốn cmd.exe không khởi động cùng windows thì bạn thử cách này nhé:

Vào Run gõ "msconfig"

Sang tab Startup, bỏ dấu tích ở mục ... cmd.exe

Ấn OK và Restart lại máy để kiểm tra kết quả!

tdatuan75

Bạn thử cài bản windows khác xem. Bản Cr-ack chất lượng kém cũng có nhiều tác hại.

hoang_nguy

Tình hình máy mình cũng tương tự bạn.

Tóm lại là máy khởi động lên thấy CPU chiếm 100%

Kiểm tra trong Task Manager thấy CMD.EXE chiếm tài nguyên 100% CPU

End Process thằng CMD đi thì thấy CPU chỉ chiếm có 2% thôi àh

Vào MSCONFIG chọn STARTUP thì chẳng thấy thằng CMD đâu, có mỗi thằng Windows Slidebar thôi àh

(Máy đang sài windows 7 Untimate 32 bít Cr-ack)

Không biêt tại sao???

Cài KIS rồi quét, khởi động lên vẫn thấy CMD ngốn tài nguyên.

Kết Luận: Thằng CMD là tội phạm

Biện pháp xử lý: Cho hưởng án treo, mỗi lần bật máy-kill bằng tay

Hỏi: Có cách nào xử ký triệt để thằng CMD không?

Nếu có thì xin chỉ dẫn cụ thể.

Thank

huycoi204yb

xem có xung đột phần mềm không vì máy chu top chạy tốt win7 mà ,cũng có thể do vr ,nhưng máy co nhĩm mà không chạy ứng nào thì cpu cũng không tới 100% đâu

Fachnan

Tình hình là hồi trước máy mình bị lỗi như vậy. Chắc là do bản windows kém chất lượng mà. Cài KIS lên không thể có Virut, máy khởi động lên vừa 100% thì không thể nói là xung đột (Chỉ có slidebar của mấy cái gatget khởi động cùng windows thôi mà)

Bây giờ thì mình vừa cài lại windows và hết luôn bệnh đó

jody_phuong

mình cũng bị như vậy, chỉ khi tắt cmd thì cpu xuống còn 1 hay 2% thui, có cách gì khắc phục hem

Các chủ đề có liên quan khác