doantiencuong87

Dạo này máy mình chỉ chạy mỗi google chorme và YH mà lúc nào Cũng báo CPU 100%

Làm máy rất giật , chậm

Giúp mình nhé !

bạn vào task manager của máy coi thằng nào đang chạy nhá ( processes)

coi thằng nào làm tốn cpu dữ vậy !

k00lb0y76320

Khỏi phải nói nhiều nữa 1 là cài lại windows 2 là ghost!vì đây chắc chắn là do virus mà mình cũng chắc 80% bạn đang sài KAV hay KIS!2 cái này không diệt được thì có thể cái khác sẽ diệt được nhưng lại phải gỡ nó ra để cài cái khác như vậy quá mệt mà diệt được thì hệ thống cũng không lành lặn như cũ!nên:

1.Cài lại win

2.Ghost

3.Đập máy mua máy mới!

bachanlua_tihon

Long sòng sọc Khỏi phải nói nhiều nữa 1 là cài lại windows 2 là ghost!vì đây chắc chắn là do virus mà mình cũng chắc 80% bạn đang sài KAV hay KIS!2 cái này không diệt được thì có thể cái khác sẽ diệt được nhưng lại phải gỡ nó ra để cài cái khác như vậy quá mệt mà diệt được thì hệ thống cũng không lành lặn như cũ!nên:

1.Cài lại win

2.Ghost

3.Đập máy mua máy mới!

cách 3 của bạn tiêu cực quá, nhưng lại là cách hay nhất để có một chiếc máy mới

Arny

bạn bật task manager lên để xem process nào chiếm cpu nhiều nhất nhé, biết mới có cách khắc phục dc

win_ha

Nếu dùng google chrome thì có lẽ do bạn duyệt các trang có file video.

Mình cũng hay gặp tình trạng này. Duyệt web thì không sao chứ cứ zô trang nào có video là CPU lúc nào cũng 100% hết.

Cadarn

bạn vô task manager coi process nào đang chạy mà chiếm cpu dữ vậy

cũng có thể là phần mềm diệt virus đang chạy nền. nếu ram và cpu yếu cũng bị vậy

hôm qua mình dính virus, cpu 50% liên tục 5 tiếng đồng hồ, thì ra là thằng nis đang chạy

Long sòng sọc Khỏi phải nói nhiều nữa 1 là cài lại windows 2 là ghost!vì đây chắc chắn là do virus mà mình cũng chắc 80% bạn đang sài KAV hay KIS!2 cái này không diệt được thì có thể cái khác sẽ diệt được nhưng lại phải gỡ nó ra để cài cái khác như vậy quá mệt mà diệt được thì hệ thống cũng không lành lặn như cũ!nên:

1.Cài lại win

2.Ghost

3.Đập máy mua máy mới! Tối hôm trước mình quét có thấy gì đâu

mà mình dùng CMC mà

Có bạn bảo chạy file video trên gg chrome nhưng mình chỉ vào mỗi VNZ

CPU nhà mình 3.0 , ram 2.47 gb có yếu không ?

Corydon

trường hợp của bạn này khá tương tự mình.Nhưng thì cứ chơi game là bị 100% + quạt kêu ầm ĩ...dù mới chỉ 1/2 dl Ram :-s...trong khi nhiều lúc lướt web ngốn hơn 600mb Ram (ram 512 ) mà cũng k tới 100%...bó tay luôn

bị virus rồi bạn ơi, mình mới diệt xong nè.mình cũng bị hiện tượng như bạn đó,chỉ có avira mới diệt được nó thôi,bạn đừng tưởng xài mấy phần mềm diệt virus kia quét không thấy là nói không có, nó chạy cùng với tác vụ explorer nên không nhận biết được đâu. trước hết là xài phần mềm App remover gỡ bỏ triệt để cái CMC của bạn đã,sau đó mới cài avira,phần mềm có thể downloads tại mình cũng vừa vật lộn với nó cả tuần đó, giờ thì ổn rồi

nct.12a1

lpit18 bị virus rồi bạn ơi, mình mới diệt xong nè.mình cũng bị hiện tượng như bạn đó,chỉ có avira mới diệt được nó thôi,bạn đừng tưởng xài mấy phần mềm diệt virus kia quét không thấy là nói không có, nó chạy cùng với tác vụ explorer nên không nhận biết được đâu. trước hết là xài phần mềm App remover gỡ bỏ triệt để cái CMC của bạn đã,sau đó mới cài avira,phần mềm có thể downloads tại mình cũng vừa vật lộn với nó cả tuần đó, giờ thì ổn rồi Bực thật...k hiểu cái con virus này thuộc kiểu j mà cứ làm CPU Usage 100% dù chỉ chơi game mini X(...dù quét = KIS rồi mà cũng chả diệt được con nào...có khi phải thử Avira,eset...như bạn nói thôi

thocon55

Lỗi không tương KẾT của YM

Với YM bạn click phải chuột vào YahooMessenger.exe chọn Properties, chọn tab Compatibility, sau đó chọn checkbox XP SP3 mode.

Chcrome bị full load CPU do trang bạn open có nhiều Flash, bạn cài FlashBlock Externsion là xong

dungnv8408_ict

Bạn hãy chụp ảnh cái task manager ( thẻ processes) của bạn xem để tất cả người có hướng giải quyết nhé ! Còn nếu không phát hiện gì thì máy bạn vừa nhiễm virus hay bị xung đột phần mềm rồi !

nhuy201

minh sai cai nay cung duoc nek`, tu 100% no xuong con 50% or
(day thi hướng dẫn cai dat)

ban thu dung nhe. con 50% nua~ thj ban kjem cai' nao ngon quet tip.

---------- Bài thêm lúc 20:32 ---------- Bài trước là lúc 20:28 ----------

minh sai cai nay cung duoc nek`, tu 100% no xuong con 50% or
thi hướng dẫn cai dat)

ban thu dung nhe. con 50% nua~ thj ban kjem cai' nao ngon quet tip.

huynhhoantran

bạn chạy google chrome ...có mở cái CD Aptech lên không ?

Mỗi lần mình mở CD Aptech lên nó hút hết CPU 100% khó chịu vãi ... thoát ra thì bình thường

hoanglykhanh

Mình cũng từng bị như vậy rồi, mỗi lần khởi động máy, hay chạy 1 vài chương trình nhẹ là cpu use 100%, tắt hết mấy cái không cần thiết trong task maneger, quét virus, ghost cũng không ăn thua ji, đàng cài lại máy. Bây giờ thì ổn rồi.

Nếu bị Virus thì có bật Task Manager cũng chẳng thấy gì đâu, nó chaỵ ẩn mà. Thử quét bẳng Nis or Kis xem thế nào

hay có thể máy bạn quá nóng, do bụi bẩn, chíp nong quá thì CPU cùng báo 100 % đó

Các chủ đề có liên quan khác