Chẳng hiểu sao máy mình tuần nay nó dở chứng. Số là lúc bật Start Task Manager thì chỉ số CPU Usage luôn luôn cao. Lúc không chạy chương trình gì thì thấp nhất của nó là 6x còn khi chay gì đó nó toàn >9x thui. Lúc đầu mình tưởng do virut hay xung đột phần mền nên mình vừa CÀI LẠI windows ( Win7) nhưng chỉ được hum trước hum sau là lại bị. ( hôm nay bị là do mình cài AVira ) mình vừa gỡ Avira ra. Dùng phần mềm chống phân mảnh, phân mảnh và quét virut toàn bộ ổ cứng nhưng xem ra không thấy ăn thua gì. Và hiện tại nó nặng quá đến độ không thể tắt máy hay reset máy được (chỉ tắt được màn hình nhưng k thể lên được nữa). Nên hiện tại mình chỉ có thể tắt và reset bằng thủ công (ấn nút trực tiếp).

Mình sợ nhiệt độ Chip cao nhưng dùng DiskInfo kiểm tra thử nhưng kết quả thật bất ngờ là " Good và 37 độ C " Cao nhân nào có thể cho mình biết nguyên nhân được không. Và đây là ảnh của em nó

và đây là Processes của mình

Tks vừa đọc bài của mình. Mong được câu trả lời sớm nhất của tất cả người. Now 1h24 Am

ko biết

u thử kill process:

dll host// 1 tp của hệ thống

grooveMotionn

guard mail ru

id man

ie monitor

sidebar

task host// cái này cần thiết nhưng tạm kill đi đã. nó là 1 t.p của hệ thống.

cuối cùng là cái ya hu tray.

thử test thế xem đã. lỡ nó hết thì hên. không hết.... u nhớ lại xem nó bị như thế bắt đầu từ khi nào. lúc đó có cài thêm gì ko.... etc.

lang_tu

CPU Usage cao làm máy không thể tắt hay reset được, có ai giải KẾT hộ mình được ko

huyen14_10

Theo mình nghĩ là do lỗi của chip hay do chip quá nóng. Bạn thử tháo CPU và quạt ra vệ sinh và bôi thêm keo tản nhiệt xem.

hanhphuc.72611

cha có lý do ji cho phần mềm cả bạn kiểm tra phần cứng thôi

kiểm tra chip với quạt tản nhiệt coi

nh0ck_w33py

Mình mới bôi lại keo tản nhiệt. Nhưng.....lúc mình lắp lại quạt có vẻ nó không được chắc như ban đầu. hình như một chân chị "chột" rồi. Liệu đó có phải là nguyên nhân. Nhưng mình dùng DiskInfo kiểm tra thì thấy nhiệt độ Chip trong giới hạn an toàn mà. ( < 40 độ C)

Các chủ đề có liên quan khác