tình hình là lâu ngày không đụng vào ghost, hôm qua em ghost lại máy. đáng nhẽ ngưởi ta phải vào partition/from image thì em lại vào /partitiom/ to partition. rồi khi chạy được khoảng 20% thì biết là mình làm sai nên vừa reset lại máy ( em làm vậy 2 lần với ổ d, và ổ e) thế là sau đó, ổ d và ổ e của em chuyển sang định dạng FILE system là raw. theo các anh trên 4rum, em vừa dùng dos, gõ lệnh CHKDSK D:/f và CHKDSK E:/f để sửa. sau khi quét xong, ổ D và E vừa chuyển lại thành filesystem NTFS. thế nhưng khi vào thì ổ D và E chỉ còn dung lượng 40GB( đúng là 150gb và 250 gb) và dữ liệu trong ổ tương tự y hệt với dữ liệu ổ C lúcem ghost nhầm, có ai có kinh nghiệm giúp em với. trong 2 ổ đấy em để nhiều tài liệu quan trọng quá em xin Thank trước.

vy.hoang

dùng phần mềm khôi phục dữ liệu thôi

kô tự ttin lém thi mang ra hiệu họ làm chuyên nghiện thì ăn chắc cứu lại dc 100% dư liệu

Gilbert

em vừa dùng thử Data Recovery Wizard. cứ click vào cái thứ 2, thứ 3 (complete recovery và partition recovery) rồi ấn next-next. thế nhưng chả thấy có tác dụng gì và ổ D, ổ E của em vẫn hiện dữ liệu của Ổ C lúc em ghost nhầm. không biết tại em làm sai hay thế nào?? các anh có thể chỉ dẫn cụ thể em đươc ko, em không rành về tin học lắm

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu, thiết kế và chế tạo mô hình hệ thống truyền nhận dữ liệu sử dụng mạng Can trên Toyota Camry 2007 Khoa học kỹ thuật 0
D nghiên cứu các phương pháp phân lớp dữ liệu và ứng dụng trong bài toán dự báo thuê bao rời mạng viễn thông Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu giải pháp bảo mật cơ sở dữ liệu SQL Server 2012 bằng phương pháp mã hóa Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu phát triển bộ dữ liệu chuẩn của dược liệu thường phục vụ công tác kiểm tra giám sát chất lượng dược liệu và thuốc đông dược Y dược 0
N Nghiên cứu mã sửa sai trong quá trình truyền và lưu trữ dữ liệu số Luận văn Kinh tế 0
B Nghiên cứu Web Service, ứng dụng trong đồng bộ dữ liệu Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu mô hình chia sẻ dữ liệu khách hàng và công nợ cho doanh nghiệp viễn thông Khoa học kỹ thuật 0
C Điều tra, nghiên cứu, xây dựng cơ sở dữ liệu địa lý phục vụ công tác giáo dục, quy hoạch sử dụng hợp lý tài nguyên và bảo vệ môi trường ở quy mô cấp huyện Luận văn Sư phạm 0
D Nghiên cứu quy trình ETL trong kho dữ liệu ứng dụng vào hệ thống dữ liệu kinh doanh trong doanh nghiệp viễn thông Công nghệ thông tin 0
J Mô hình cơ sở dữ liệu quan hệ và mô hình cơ sở dữ liệu hướng đối tượng (Báo cáo tổng hợp Đề tài nghiên cứu khoa học đo Khoa quản lý cấp DI 1QG Hà nội) Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác