Tình hình là windows của máy em bị lỗi, nghe nói có chức năng reset windows trên windows 8.1 , thế là em làm thử, nhưng sau khi thực hiện thì mất hết dữ liệu ổ D , còn ổ C và E thì lại không mất gì , trong khi ổ D lại có nhiều dữ liệu quan trong mới chết chứ , em chỉ click vào only the drive where Windows is installed chứ đâu có all driver đâu mà nó lại xóa ổ D, có ai giúp em khôi phục lại với ạ

tri_ctyflp

1 là dùng phần mềm recovery phục hồi dữ liệu

2 là delete phân vùng rồi phục hồi lại phân vùng = phần mềm AOMEI, Mini tool , EaseUS

Piero

1 là dùng phần mềm recovery phục hồi dữ liệu

2 là delete phân vùng rồi phục hồi lại phân vùng = phần mềm AOMEI, Mini tool , EaseUS Em format lại ổ D, bây h đang recovery lại, không biết được không nữa

Cách 2 thì em không biết làm thế nào hết

duong_1982

Ối trời, lẽ ra bạn không nên format, vì format dữ liệu lấy lại dễ bị lỗi lắm, lấy lại được mà không chạy được

Cách 2 là cách nhanh mà an toàn hơn cách 1

money_kiss2808

Ối trời, lẽ ra bạn không nên format, vì format dữ liệu lấy lại dễ bị lỗi lắm, lấy lại được mà không chạy được

Cách 2 là cách nhanh mà an toàn hơn cách 1 Bác chỉ em cách 2 với ạ

haiga9109

Hôm qua em cũng reset và 2 ổ đỉa của em trắng toát, chủ thớt có khôi phục được ổ đĩa không giúp em với, please Giúp me...

chip_pro_95

đừng copi hay làm gì nựa! để nguyên

cho điã cưu hộ vào!

trong cd boot có cái phần mềm recover magic gì đấy (lâu ròi cũng chả nhớ nữa)

chọn khôi phục phân vùng -> windows sẽ bị treo ! khởi động lại là ổ cứng của bạn y chang lúc chưa reset

chúc thành công!

Yardley

Hôm qua em cũng reset và 2 ổ đỉa của em trắng toát, chủ thớt có khôi phục được ổ đĩa không giúp em với, please Giúp me... Nếu mà bạn reset khi windows nó hiện cái bản hỏi all drive hay 1, nếu bạn chọn all drive thì coi như bó tay, không thể lấy lại được gì hết ( không có cách khôi phục đơn thuần với những phần mềm hiện có trên mạng trong thời điểm này)

kenvil_cz

Tình hình là như anh nói, em chọn all driver, vậy là hết cách cứu ạ, máy tính giờ như khi mới mua, có mỗi cái windows Giờ hết cách thiệt rồi ạ

Jourdaine

Đúng đó bạn nếu đã chọn all rồi thì xem như pó tay (MS có chức năng kill data theo kiểu này còn độc chiêu hơn những phần mềm xóa file chuyên nghiệp)

Em chỉ nghỉ reset windows là như lúc mới cài chứ đâu nghĩ nó rs hết cả cái ổ cứng, không biết tình hình chủ thớt thế nào rồi, có kinh nghiệm gì chia sẽ giúp, đang buồn thúi ruột, toàn bộ dữ liệu không còn gì.

Các chủ đề có liên quan khác