ngaykhongmua167

văn phòng em có 1 máy in canon LBP2900 các bạn đều kết nối in chung bằng máy in này các bạn ấy dùng windows xp. Sếp em sử dụng laptop máy của sếp em cài win7 để kết nối máy của sếp em dùng chung máy in với văn phòng thì cần làm thế nào hả các bạn ơi? đừng chém em nhé em là gà cần giú đỡ!

ngchihung138

Vậy laptop của sếp bạn kết nối mạng = cái gì , và cái máy bàn chủ ( có cài driver lbt 2900 ) kết nối mạng gì . Nếu cùng kiểu kết nối , vd = cáp thì chỉ cần chung work group thì có thể kết nối được , xp hay windows 7 cũng ok hết

linhkent0501

taolahaimap Vậy laptop của sếp bạn kết nối mạng = cái gì , và cái máy bàn chủ ( có cài driver lbt 2900 ) kết nối mạng gì . Nếu cùng kiểu kết nối , vd = cáp thì chỉ cần chung work group thì có thể kết nối được , xp hay windows 7 cũng ok hết Laptop và các máy dung chung mang Lan của văn phòng!Mình quen dùng XP nên không biết Win7 bạn chỉ rõ hộ mình được không?

ngocanh_2311

thapnhiaka8x Laptop và các máy dung chung mang Lan của văn phòng!Mình quen dùng XP nên không biết Win7 bạn chỉ rõ hộ mình được không? 1.Bạn qua máy có cài máy in ấy xem địa chỉ ip của nó là bao nhiêu . VD : 192.168.1.2 chẳng hạn, share máy in này lên .

2.Sau đó qua máy laptop vô Run gõ : \\192.168.1.2 xem có kết nối với máy đó được không , nếu được bạn sẽ nhìn thấy máy in của máy kia share lên chuột phải --> connect , Rồi ok đó bạn .

3.Còn trường hợp gõ địa chỉ ip mà không nhìn thấy máy bàn kia thì bạn đổi lại ip của laptop sao cho trùng với lớp mạng máy bàn .

VD: 192.168.1.3 ( thay số cuối là ok ) nhưng không được trùng vs các máy đang kết nối trong mạng .Xong . Quay lại bước 2 .

taolahaimap

1.Bạn qua máy có cài máy in ấy xem địa chỉ ip của nó là bao nhiêu . VD : 192.168.1.2 chẳng hạn, share máy in này lên .

2.Sau đó qua máy laptop vô Run gõ : \\192.168.1.2 xem có kết nối với máy đó được không , nếu được bạn sẽ nhìn thấy máy in của máy kia share lên chuột phải --> connect , Rồi ok đó bạn .

3.Còn trường hợp gõ địa chỉ ip mà không nhìn thấy máy bàn kia thì bạn đổi lại ip của laptop sao cho trùng với lớp mạng máy bàn .

VD: 192.168.1.3 ( thay số cuối là ok ) nhưng không được trùng vs các máy đang kết nối trong mạng .Xong . Quay lại bước 2 .

thank bạn rất nhiều để mình thử coi sao

Patamon

Bạn xem sếp bạn cài Win7 32 bits hay 64 bits nhé! Sau đó tải Driver cho Win7 32bits và Win7 64 bit cài là OK.

leonox_1506

Bổ sung thêm link cho bạn này:

Dành HĐH W7 32bits
Code: http://support-vn.canon-asia.com/contents/VN/EN/0900785701.html Dành HĐH W7 64bits (Link MF thì bạn copy sang tab khác nhé!)
Code: http://www.mediafire.com/?nyjvmkmimmz

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V Nghiên cứu bảo quản cam xoàn ở nhiệt độ mát kết hợp với việc sử dụng bao bì Khoa học Tự nhiên 0
D Khảo sát việc sử dụng kháng sinh trên bệnh nhân viêm phổi liên quan đến thở máy ở khoa Hồi sức cấp cứu Y dược 0
D NGHIÊN CỨU ẢNH HƯỞNG CỦA VIỆC SỬ DỤNG CHẾ PHẨM EMINA TRONG QUÁ TRÌNH TRỒNG TRỌT VÀ BIỆN PHÁP LÀM SẠCH SAU THU HOẠCH ĐẾN CHẤT LƯỢNG VỆ SINH AN TOÀN Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu các nhân tố ảnh hưởng đến việc chấp nhận sử dụng dịch vụ Mobile banking của khách hàng tại ngân hàng TMCP Hàng Hải, Đa Luận văn Kinh tế 0
N Nghiên cứu cơ sở khoa học và khả năng áp dụng các công cụ kinh tế trong việc quản lý và sử dụng hợp lý tài nguyên và môi trường khu vực nhỏ ( Lấy ví dụ Hồ Tây - Hà Nội) Luận văn Sư phạm 0
S Nghiên cứu đặc điểm hình thái và thành phần hóa học của loài mallotus quan trọng thuộc họ thầu dầu - euphorbiaceae ở Việt Nam để định hướng cho việc sử dụng làm thuốc chữa bệnh Luận văn Sư phạm 0
K Nghiên cứu xác lập cơ sở khoa học cho việc sử dụng hợp lý quỹ đất đai phục vụ phát triển đô thị thị xã Cẩm Phả, tỉnh Quảng Ninh Luận văn Sư phạm 0
G Nghiên cứu việc sử dụng thông tin kế toán của các cấp quản lý trung gian - tình huống tại Công ty TNHH DENSO Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
F Đánh giá hiệu quả việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất mang tên vợ và tên chồng ( nghiên cứu trường hợp tại Từ Sơn, Bắc Ninh, Mê Linh, Vĩnh Phúc) Văn hóa, Xã hội 0
M Dư luận xã hội về tính thiêng của các di tích lịch sử văn hóa đối với việc bảo tồn giá trị của các di tích này ở Hà Nội (qua nghiên cứu trường hợp Phủ Tây Hồ và Đền thờ Hai Bà Trưng) Văn hóa, Xã hội 2

Các chủ đề có liên quan khác