t_pro_8x

1. Chạy Microsoft Outlook

2. Bấm menu File --> chọn Data File Management --> bấm đúp chuột trái vào file *.pst - trong phần Data Files

3. Cửa sổ Personal Folders mở ra --> bấm Change Password - để đặt và thay đổi password

4. Sau khi đặt hay thay đổi password --> OK.

Hy vọng thành công. :v

miuxinh241

Thank bạn Outlook 2013 không có cái Data File Management như bạn nói đâu Chuyển sang Personal Folders > Advanced > Change Password.

Chuyển sang Personal Folders > Advanced > Change Password. Bạn hướng dẫn kỹ hơn cho mình được không, trong Outlook 2013 không thấy cái personal Folder ở đâu cả

Parnell

Mình định lập thớt hỏi gặp ngay thắc mắc của bạn. Có ai giúp với. Để cái outlook ai vào xem mail cũng được chán quá, máy xài chung nên mình cũng muốn đặt pass cho outlook

1. Chạy Microsoft Outlook 2013

2. Bấm menu File --> chọn Account settings --> Account settings...-->chọn thẻ Data file --> kích đúp Outlook data file --> change password --> nhập vào Pass của bạn --> Ok -->Ok --> Close.

3. Đóng Outlook 2013 và khởi chạy lại chương trình, bạn sẽ thấy Microsoft Outlook 2013 yêu cầu nhập Pass.

Chúc thành công!

Laurian

- Nếu là lần đầu thiết lập mật khẩu đăng nhập MS Outlook 2013 thì làm như này nha menu File -> account infomations -> Account settings -> Account settings...-> trong Account settings menu chọn tab Data file -> chon add -> ok -> sẽ có 1 file .pst xuất hiện trong khung dưới data files tab -> kích đúp Outlook data file .pst đó -> change password (bạn cũng có thể sửa thong tin về file data bạn vừa tạo ra)-> nhập vào Pass của bạn -> apple ->Ok -> rồi bạn bấm chon file .pst vừa tạo ra đó bấm chon Set as Default sẽ có dấu tick trước file đó -> close.

- những lần sau bạn có thể tạo them mật khẩu bang cách tương tự, hay nhấp đúp vô file change pass như mấy bạn kia nói

hadohai1985

Thank các bạn mình làm được rồi, cái mình không thấy nút advance thay vào đó có nút setting và change pass là xong

pitago1105

Nhiều bố không cài Outlook 2013 lên cũng bày đặt vào bày kiểu vớ vẩn hiểu biết thế nhỉ.

Hướng dẫn cho người ta thì mình phải trải nghiệm chính xác rồi hướng dẫn chứ, cứ vào chỉ như ăn ốc nói mò vậy.

Xin Thank những bạn bày và chỉ cụ thể. Thanks.