jeam9x

chuyện là vậy, em ráp con cpu core I3 gần 1 năm nay, nhưng vào mạng k được, vừa đem bảo hành nhiều lần, cài đặt nhiều nhưng vẫn k dc, em xài laptop và cpu nhưng laptop vàp mạng bthuong còn cpu thì k vào được

Hôm nay em vừa đổi ment mới cho cpu vì nghi ngờ lỗi do ment, nhưng khi bỏ ment mới vào test trên công ty bán máy thì vào dc, nhưng khi về nhà thì k vào dc, vậy em muốn hoỉ cái máy của em hư hay là mạng em có vấn đề

mạng có vấn đề thì tại sao laptop vẫn vào bthuong

máy có vấn đề thì sao thay ment mới test trên công ty vẫn xài bthuong

mong các bạn giúp đỡ em, em Thank nhiều

---------- Bài thêm lúc 21:59 ---------- Bài trước là lúc 21:58 ----------

mong các anh chị em giúp đỡ

Jerry_mouse

1. gắn trên cty vào bình thg, về nhà không xài được --> ở nhà có vấn đề

2. khi mang về nhà bạn gắn như thế nào? 1 cáp cho laptop, 1 cáp cho máy bàn? gắn song song 2 máy hay chỉ gắn có 1 máy thôi

do mình không biết chính xác là bạn xài bao nhiu cáp nên chỉ có thể nói như sau

- nếu là 1 cáp, gắn laptop chạy, gắn máy bàn không chạy --> lỗi main hay driver card mạng không chính xác

- nếu là 2 cáp riêng biệt --> đem cái cáp gắn cho laptop gắn vào thử máy bàn xem thế nào?

- kiếm ai có máy bàn, mượn đem về gắn thử --> xài được thì máy của bạn có vấn đề, xài không được thì cáp hay modem có vấn đề

daiphuq9 1. gắn trên cty vào bình thg, về nhà không xài được --> ở nhà có vấn đề

2. khi mang về nhà bạn gắn như thế nào? 1 cáp cho laptop, 1 cáp cho máy bàn? gắn song song 2 máy hay chỉ gắn có 1 máy thôi

do mình không biết chính xác là bạn xài bao nhiu cáp nên chỉ có thể nói như sau

- nếu là 1 cáp, gắn laptop chạy, gắn máy bàn không chạy --> lỗi main hay driver card mạng không chính xác

- nếu là 2 cáp riêng biệt --> đem cái cáp gắn cho laptop gắn vào thử máy bàn xem thế nào?

- kiếm ai có máy bàn, mượn đem về gắn thử --> xài được thì máy của bạn có vấn đề, xài không được thì cáp hay modem có vấn đề Nhà em gắn song song 2 máy, vì nhà em có bộ chia 5 cổng TENDA, laptop gắn vào giờ nào cũng dc, máy bàn thì k dc, nhà em xài gói cước 160k, máy tính em vừa đổi ment mới hôm qua, ment INTEL DH55HC, vậy cho em hỏi thêm ment này có phù hợp với chip core i3 không, máy tính em khi vào Netword của mạng thì xuất hiện 2 cổng kết nối nên k vào dc

tuandv68

Chắc do trên cửa hàng để IP tĩnh, thường là vậy. Bạn Kick chuột phải vào biểu tượng network dưới góc phải màn hình chọn open network and Sharing Center >>>nhìn bên phải >>> change Adapter setting >>> kick chuột phải vào Local Area Connection (cái local nào có tên card mạng của bạn ấy) chọn Properties >>>kick đúp Internet protocol phiên bản 4 >>>>Obtain an IP address Automatically , ở dưới cũng chọn obtain DNS ... hay Preferred 8.8.8.8 Alternate 8.8.4.4 >>> Ok

bonbon140802

hoangvanchung Chắc do trên cửa hàng để IP tĩnh, thường là vậy. Bạn Kick chuột phải vào biểu tượng network dưới góc phải màn hình chọn open network and Sharing Center >>>nhìn bên phải >>> change Adapter setting >>> kick chuột phải vào Local Area Connection (cái local nào có tên card mạng của bạn ấy) chọn Properties >>>kick đúp Internet protocol phiên bản 4 >>>>Obtain an IP address Automatically , ở dưới cũng chọn obtain DNS ... hay Preferred 8.8.8.8 Alternate 8.8.4.4 >>> Ok Cách này hợp lý nè, bạn thử đi. Chúc bạn thành công

lynk_chick1501

bạn này nói hợp lý, thank bạn nhé.
hoangvanchung Chắc do trên cửa hàng để IP tĩnh, thường là vậy. Bạn Kick chuột phải vào biểu tượng network dưới góc phải màn hình chọn open network and Sharing Center >>>nhìn bên phải >>> change Adapter setting >>> kick chuột phải vào Local Area Connection (cái local nào có tên card mạng của bạn ấy) chọn Properties >>>kick đúp Internet protocol phiên bản 4 >>>>Obtain an IP address Automatically , ở dưới cũng chọn obtain DNS ... hay Preferred 8.8.8.8 Alternate 8.8.4.4 >>> Ok

nguyenthaoanh91

Cái này rất đơn giản,máy bạn không có bị gì đâu=> an tâm

Chỉ cần chỉnh lai network cho win7 là ok.Nếu không biết bạn kêu thợ đến 5 phút là đâu lại vào đấy.Chúc bạn mau giải quyết sớm

Darron

xem lại đầu dây thôi.

1 là dây đấu sai

2 là dây đấu 1 trong 4 đầu bị đứt

nhocquyalien

Bạn phải dùng cái dây cáp mà laptop xài ngon lành test thử cho máy bàn, nếu máy bàn vẫn xài được thì chứng tỏ dây cáp còn lại đầu nó bị lỏng dây, còn nếu như vẫn không được thì khả năng là do thông số cấu hình mạng Ip trong máy bàn là không ổn, nên phải coi lại nhé ,chúc bạn may mắn

Perkinson

tinhocdn nhà em gắn song song 2 máy, vì nhà em có bộ chia 5 cổng tenda, laptop gắn vào giờ nào cũng dc, máy bàn thì k dc, nhà em xài gói cước 160k, máy tính em vừa đổi ment mới hôm qua, ment intel dh55hc, vậy cho em hỏi thêm ment này có phù hợp với chip core i3 không, máy tính em khi vào netword của mạng thì xuất hiện 2 cổng kết nối nên k vào dc
có hi nào sợi dây từ bộ wifi lên máy bị hư không bạn

killgirl_9x29

nếu bạn đang xai win7 mà gói cứoc mà bạn nói thật sự có vấn đề với thằng windows 7 thữ cài lại winxp đẽ so sánh mạng bạn nhé. nếu bạn cài lại windows xp

mà bình thường mạng vào vẫn bình thường thì cái thằng win7 bạn đang xài có thẽ bị lỗi rùi có thễ sai driver hay bị lỗi gì đó nên xem lai.còn bạn cài thữ winxp mà tình trạng mạng vẫn như vậy thì nên xem lai máy pc chứ không phai cpu đâu bạn

thanhtrung_toan

đơn giản chỉ là đụng IP giửa 2 máy desktop và Laptop

---------- Bài thêm lúc 23:19 ---------- Bài trước là lúc 23:16 ----------

tinhocdn Nhà em gắn song song 2 máy, vì nhà em có bộ chia 5 cổng TENDA, laptop gắn vào giờ nào cũng dc, máy bàn thì k dc, nhà em xài gói cước 160k, máy tính em vừa đổi ment mới hôm qua, ment INTEL DH55HC, vậy cho em hỏi thêm ment này có phù hợp với chip core i3 không, máy tính em khi vào Netword của mạng thì xuất hiện 2 cổng kết nối nên k vào dc
nhìn cái hình dấu chấm than màu vàng là biết đụng rồi

chỉ cần tạo IP cho Desktop là IP tĩnh còn laptop cứ để động

vì laptop còn sách đi Wifi nữa muk`

Godfrey

Cho mình hỏi là Laptop của mình ra ngoài quán cắm mạng thì vẫn vào được, nhưng về nhà cắm modem thì lại không vào được. Trong khi modem thì vẫn cắm cho PC bình thường

Các chủ đề có liên quan khác