mytrang_94qn

Tình hình là máy nhà em bị virut nên em tải phần mềm Kaspersky Internet Security 2009 về dùng thử, nhưng do phần mềm này nâng cấp lên có một vài thay đổi nên em không biết sử dụng, em vừa cài vào rồi, nhưng khi diệt thì nó hiện lên cái bảng này. Mọi người xem thử đó có phải virut không ?
Em Thank

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Và còn một điều này nữa em muốn hỏi : máy em đóng băng lại rồi nhưng khi cắm usb vào không biết vì con viủt nó quá mạnh hay là do điều gì nưã, máy kêu cái tít, rồi sau đó em vào ổ đĩa E thì nhìn toàn bộ tập tài liệu của em đều có cái đuôi .exe, hic làm sao để cho nó không còn cái chữ đó nữa tất cả người.

anhlaknock_out

Bạn lưu ý nhé! trên cùng 01 máy tính nên cài 01 software diệt Virus mà thôi, bởi cài nhiều sẽ gây ra xung đột và chắc chắn là lắm "rác" thôi.Còn tất cả các file chuyển hết sang định dạng .exe hả? vừa nhiễm Scan đi chứ chần chờ gì nữa?Lưu ý nhé! dùng Kaspersky bạn khi cài nhớ hãy Update xong, và reset computer mới là trả thành nhé! Quét lần đầu hơi lâu

hoanglykhanh

Trích:
Nguyên văn bởi girlvd Tình hình là máy nhà em bị virut nên em tải phần mềm Kaspersky Internet Security 2009 về dùng thử, nhưng do phần mềm này nâng cấp lên có một vài thay đổi nên em không biết sử dụng, em vừa cài vào rồi, nhưng khi diệt thì nó hiện lên cái bảng này. Mọi người xem thử đó có phải virut không ? Em Thank -' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Và còn một điều này nữa em muốn hỏi : máy em đóng băng lại rồi nhưng khi cắm usb vào không biết vì con viủt nó quá mạnh hay là do điều gì nưã, máy kêu cái tít, rồi sau đó em vào ổ đĩa E thì nhìn toàn bộ tập tài liệu của em đều có cái đuôi .exe, hic làm sao để cho nó không còn cái chữ đó nữa tất cả người.
cái phần trên thì bất biết( do bất dùng kis) nhưng cái dưới thì chắc là vr :) chị dùng cách này thử xem1. Vào start chọn Run trong Run gõ CMD=> enter2.Trong cái cửa sổ mới mở ra gõ lệnh attrib -s -h -r [drive:][path] /s /dNếu ổ USB là G:, sẽ gõ attrib -s -h -r G:\\Dulieu /s /d (cái driver thay bằng ổ nhé)trong đó:-s loại bỏ thuộc tính System-h loại bỏ thuộc tính Hiden-r loại bỏ thuộc tính Read Onlychúc thành công :D

Cyneleah

Không cần thiết phải vào trong start-rồi làm mấy cái lệnh đâu!Trên download.com.vn có phần mềm Ninja đó, nhẹ lắm, tải về rồi mở lên,mỗi khi cắm USB vào thì nó tự động quét cho. thế là có thể ok rồi

Các chủ đề có liên quan khác