saina9x

Dưới đây mình sẽ chỉ dẫn các bạn lấy hình nền từ themes của windows 7 và tạo slide ảnh nền trên desktop

Đầu tiên bạn phải có 1 file themes win7 có đuôi .themepack có thể tải từ microsoft.com

Giải nén bằng 7-zip

Trong thư mục vừa giải nén có DesktopBackground là thư mục chứa ảnh cho bạn tha hồ lựa chọn

2. Tạo slide hình nền

Bạn cần chuyển các hình nền mà mình yêu KẾT vào 1 thư mục sau đó trên màn hình desktop, chuột phải Personalize -> Desktop background slide show

Trang tiếp theo bạn browse đến thư mục lưu ảnh. Ở dưới chọn thời (gian) gian chuyển ảnh -> save change

Vậy là từ giờ màn hình desktop của bạn sẽ luôn được tươi mới.

Chúc các mem thành công!

langthangvn33

bạn post ít destop cho windows XP xem nào , máy nhà mình 845 không chạy được windows 7 , nhìn mà thèm

jade.quach

kakasexy1988 bạn post ít destop cho windows XP xem nào , máy nhà mình 845 không chạy được windows 7 , nhìn mà thèm bạn dùng windows xp thì có thể làm theo bước 1 để lấy hình nền, còn muốn tạo slide desktop thì p dùng Phần mềm hãng thứ 3

nhuy201

máy mình để 10s đổi 1 lần..không cảm giác gì...

cam_tn

Haizz, cái này mặc định windows 7 có rồi mà, đâu có cần down load gì đâu.

Máy em I5 chạy vô tư, he he.

Buồn buồn cho chạy background girl xinh chơi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Các icon trên desktop có khung xanh làm thế nào để bỏ khung xanh đi? Hỏi đáp Tin học 3
S Tuyệt chiêu để có màn hình desktop ngăn nắp và gọn gàng Hỏi đáp Tin học 6
D Thiết kế hệ thống chưng luyện liên tục loại tháp đĩa lỗ có ống chảy chuyền để phân tách hỗn hợp Khoa học Tự nhiên 0
V Có nên tự mua Cloramin B để khử khuẩn nhà cửa trong mùa dịch COVID-19 ? Sức khỏe 0
D Ứng dụng kỹ thuật Nat (Nucleic Acid) để phát hiện sớm sự có mặt của vi rút HIV, HBV, HCV ở người cho máu Y dược 0
T Bạn có biết ăn bệnh gì để giữ ấm cơ thể? Sức khỏe 0
D Thiệu thiết bị chưng luyện liên tục hỗn hợp MetylicNước để thu được Metanol có nồng độ 96% Y dược 0
K Thực trạng và giải pháp nhằm thu hút có hiệu quả về khách du lịch trong nước và quốc tế tại khách sạn Bồng Lai để nghiên cứu Khoa học Tự nhiên 0
T Anh/chị nhận được kế hoạch xuất khẩu 4000 tấn cà phê sang thị trường Mỹ. Cà phê đã có sẵn kế hoạch cung cấp cho công ty của anh/ chị để xuất khẩu Luận văn Kinh tế 0
H Nâng cao năng lực cạnh tranh của nền nền kinh tế để hội nhập có hiệu quả Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác