Waescburne

các bạn giúp cho vấn đề này với

Mình vẫn thường hay dùng IDM cắm máy qua đêm (Mình chỉnh cho khi download xong IDM tự shutdown máy) để down phim nhưng khi sáng dậy mở máy thì thấy windows 7 tự động khóa máy ( bắt đăng nhập bằng mật (an ninh) khẩu). Còn IDM thì chỉ download được vài part rồi đứng đấy ( khi windows khóa không cho IDM hoạt động)

Mình nghĩ có 2 cách

1. Có pro nào chỉ cho cách gia tăng thời (gian) gian windows 7 chờ để khóa máy

2. Có chỗ nào trong IDM cho phép chỉnh nó vẫn dơn dc khi khóa máy

Thank tất cả người nhiều.

Chú ý tất cả người. Cho windows 7 chứ không phải cho XP

do bạn chọn chế độ bảo vệ nguồn điện, trong control panel nên nó bị như vậy

Bạn mở panel điều khiển lên nhấp vào cục pin có sợi dây điện và đặt lại chế độ cho máy là OK

Kelvin

Để điều chỉnh thời (gian) gian khóa máy:

Bạn vào Control Panel\Power Options\Change plan setting:

Trong mục "Put the computer to sleep" bạn chọn Never.Sau đó Save change lại.

Thoát ra desktop, kích phải chuột chọn Personalize.Trong mục Screen Saver, bạn tăng thời (gian) gian "wait" lên hay bỏ luôn màn hình bảo vệ.

Ngoài ra nếu là Laptop bạn có thể vào "Choose what closing the lid does", trọng mục "When i close the lid" chọn Do nothings, để gấp màn hình xuống máy vẫn chạy mà không chuyển sang chế độ sleep.

Như thế là bạn vừa điều chỉnh xong thiết lập khóa máy tự động để download bằng idm,Còn cách chỉnh chạy idm khi máy vừa khóa thì mình không biết,Bác bro nào biết chỉ luôn naz.

làm theo bạn trên được kìa ! còn windows vừa khóa , thì nó vừa ngắt kết nối hết các ứng dụng , chỉ chạy nền vài dịch vụ của Window thì làm sao phần mềm nào chạy dc ,

nếu windows vừa khóa mà ứng dụng vẫn hoạt động bình thường thì viết chức năng này làm gì nữa

tuenv2000

thường thì mình làm thế này nè

trong Power Options, tùy chỉnh các mốc thông tin như sau:

- Dim the display (giảm độ sáng màn hình) On Battery 3 min, On Plugin 5 min

- Turn off the dispaly (tắt màn hình) on Battter 5 min, on plugin 10 min

- Put the computer sleep (khóa máy, cho máy dừng hoạt động) on battery 30 min, on plugin Nerver

Ngoài ra mình cũng tắt luôn cái chức năng Screen Saver (vì ở trên mình vừa thiết lập thời (gian) gian giảm độ sáng màn hình và tắt màn hình rồi)

Trên đây là cách chỉnh của mình, bạn có thể tham khảo.

Valentin

Cách của mình dễ làm nhất nè

Mở 1 bộ phim lên, cho nó Replay, tắt màn hình, đi ngủ

Không bao giờ Windows tự khóa nữa

Fletch

để bỏ khóa thế là đúng!!!!!!!!!!! nhưng có 1 kinh nghiệm xương máu cho anh em là chớ có gập laptop lại khi vẫn chậy chương trình dễ hỏng lắm nhất tớ toi 2 lần vì vụ gạp máy trong khi vẫn kéo idm rồi đó

hom_qua

daodoan để bỏ khóa thế là đúng!!!!!!!!!!! nhưng có 1 kinh nghiệm xương máu cho anh em là chớ có gập laptop lại khi vẫn chậy chương trình dễ hỏng lắm nhất tớ toi 2 lần vì vụ gạp máy trong khi vẫn kéo idm rồi đó chính xác là như thế,tớ cũng là nạn nhân đây ,tốt nhất chủ pic nên cài Put the computer sleep kéo đến never

xuyenha_kr

Cái này mình cũng đang cần tìm tuy muốn idm download liên tục khi không ngồi ở máy mình chỉ cần bật một video clip lên nhưng vẫn rất bất tiện

Các chủ đề có liên quan khác