Leonardo

Mình muốn biết cách làm ra (tạo) ra một manga và xuất bản nó ( chỉ là tò mò thui, chứ mình chưa đủ tài lẫn tiền)? các bạn trả lời mình nhé!

hehhe

+Hãy làm ra (tạo) ra một tác phẩm truyện tranh, sau đó chỉnh sửa lại trên máy cũng được, cho đẹp hơn!

+Gửi bản thảo truyện tranh của mình đến một nhà xuất bản nào đo, nếu họ thấy có thể thu được j` từ tác phẩm cua bạn thì họ sẽ xuất bản thui(chính vì thế nên làm ra (tạo) ra tác phẩm hẳn hoi để đỡ mất công gửi^^)

+Bạn muốn xuất bản bao nhiêu họ sẽ làm theo bạn, nhưng bạn phải đưa money cái đã^^(cái đó cũng là một cái khiến bạn nên nghĩ kĩ trước khi định xuất bản, nếu kô ai mua thì phí tiền^^)

+Sau này nếu sách xuất bản thì bạn sẽ được chia một số lợi nhuận nếu bạn bán được(tức là tính theo một số % nào đó mà bạn và nhà xuất bản đó vừa thỏa thuận trước) tác phẩm của bạn!

Nói chung thời cơ tỏa sáng rất cao nhưng "thời cơ" được thấy phí công+phí trước là thế nào cũng cao không kém đâu nha!^^ Chúc bạn may mắn! A` khi nào bạn muốn xuất bản cái j` thì bảo mình nha! Đọc thì xem sa0^^!

shin_yal

đầu tiên là phải có tác phẩm, sau đó bạn đưa vào máy tính để chỉnh sửa sản phẩm rõ nét hơn. tiếp theo là tìm nhà xuất bản chịu in tác phẩm của bạn bằng cách gửi bản thảo cho nhà xuất bản đó. sau khi vừa dc nhận thì nhà xuất bản đó sẽ phải xin giấy phép xuất bản từ bộ văn hóa và thông tin. chuyện cuối cùng là bạn đưa trước cho nhà xuất bản, đăng kí số ấn bản mà bạn muốn. sau đó bạn chỉ chuyện ngồi chờ sách bán ra và dc nhà xuất bản chia % lợi nhuận thôi ^^

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Một số biện pháp đổi mới phương pháp tổ chức để nâng cao hiệu quả Hoạt động giáo dục ngoài giờ Luận văn Sư phạm 0
D Một số biện pháp để quản lý tài chính của công ty xây dựng số 1 - Vinaconex Luận văn Kinh tế 0
D Sử dụng phương pháp sắc ký lỏng cao áp để xác định một số kim loại nặng trong các đối tượng môi trường Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu một số đặc điểm sinh học của bò sữa chậm sinh và ứng dụng hormone để khắc phục Nông Lâm Thủy sản 0
A Nghị luận Để một mái trường xanh sạch đẹp Văn học thiếu nhi 0
D SKKN bước đầu sử dụng công cụ mạng xã hội để hỗ trợ dạy học dự án một số bài trong chương trình sinh học phổ thông Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu sản xuất chế phẩm nấm Paecilomyces sp để phòng trừ một số loài sâu hại cây trồng Nông Lâm Thủy sản 0
A Nghiên cứu và đề xuất mô hình chuẩn để xây dựng một ứng dụng Portal (Portlet) sử dụng JSR168 và độc lập với các Portal Engine Luận văn Kinh tế 0
D Một số giải pháp để nâng cao hiệu quả kinh doanh trong khách sạn Nhà Cổ Luận văn Kinh tế 0
H Một số biện pháp để nâng cao công tác quản lý của bộ phận lễ tân tại khách sạn Đông Á Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác