Celeste

Bạn đã bao giờ gặp phiền toái với DeepFreeze?

Trên khay hệ thống bỗng dưng không còn biểu tượng DeepFreeze thân quen nữa, hãy Down trình UnDeepFreeze1.6 để giải quyết vấn đề đó.

HD:Sau khi mở UnDeepFreeze.

Chọn: Boot thaweb

Nhấn: Load Status

Vào Browse...tìm DeepFreeze trong PC của bạn.

chọn: Save Status.

Nhấn: Exit

Và Restarts lại CP.

Link mới :

Virgilio

UnDeepDeepFreeze chỉ xài được với các bản DeepFreeze 5.1 trở xuống thôi bạn à theo kinh nghiệm của mình thì bạn cứ vào bios rùi thay đổi ngày tháng tiến lên khoảng 1 hoạc 2 nam là thàng DeepFreeze bị loại ngay sao đó vào reg của hệ điều hành cắt toàn bộ nink--->xóa thư muc DeepFreeze là oker

chúc các bạn thành công

hong_khanh2304

UnDeepDeepFreeze chỉ xài được với các bản DeepFreeze 5.1 trở xuống thôi bạn à theo kinh nghiệm của mình thì bạn cứ vào bios rùi thay đổi ngày tháng tiến lên khoảng 1 hoạc 2 nam là thàng DeepFreeze bị loại ngay sao đó vào reg của hệ điều hành cắt toàn bộ nink--->xóa thư muc DeepFreeze là oker

chúc các bạn thành công Làm như bạn thì phức tạp quá

mrlinhadl

Làm sao đưa được một phần mềm từ máy CPU của mình lên diễn đàn? tui cũng có một vài phần hay hay nhưng chưa biết tải lên như thế nào?

Mong chỉ giup! Thank

Làm sao đưa được một phần mềm từ máy CPU của mình lên diễn đàn? tui cũng có một vài phần hay hay nhưng chưa biết tải lên như thế nào?

Mong chỉ giup! Thank Bạn post lên , rồi tìm kiếm thông tin về phần mềm đó, rồi post lên diễn đàn kèm link bạn vừa upload xong

@ all : Link mới

Raedburne

Bạn nào nếu khó khăn với DF thỳ bản phá đóng băng này có ích đêy !

smile_kiss90

Ê cái này có xài được với thằng Deep Freeze 6.0 không vậy ?

Nghe nói bản Pro Undeep Freeze có thể phá được DF 6.0 nhưng mình tìm không ra ?

Nếu ai có bản Pro UndeepFreeze thì share cho anh em với nha !

qiuhong0888

Deep Unfreezer 1.6 (99 KB) (Windows 9X/2K/XP):

Hướng dẫn cách cài và xử dụng:

_Deep Unfeezer không lấy password của Deep Feeze mà chỉ trực tiếp tắt Deep Freeze và cho phép người dùng chạy máy ở chế độ Thawed Mode (mở đóng băng)

nếu máy có con sói thì dùng chương trình này nha còn không có thì thôi(hình này ở góc dưới gần đồng hồ đó)

_Khi máy ở chế độ Thawed Mode, mọi thông tin, sửa đổi, ghi chép của người dùng vào máy đều được lưu lại và không bị mất sau khi Reset

_Cũng ở chế độ Thawed Mode bạn hoàn toàn có thể Uninstall (tháo bỏ) Deep Freeze ra khỏi hệ điều hành, tất nhiên là phải biết file cài đặt trực tiếp của Deep Freeze ở đâu và chạy nó !

+Cách sử dụng cơ bản :

_Chạy file Deep_UnFz.exe

_Nếu hệ thống không có Deep Freeze, chương trình sẽ báo "Deep Freeze undetected !"

_Nếu hệ thống có Deep Freeze, chương trình sẽ báo "Deep Freeze detected !"

_Click "Load Status" chương trình tìm kiếm thông tin về Deep Freeze hiện hành

_Đến đây bạn chọn 1 trong những lựa chọn sau

+ Boot Frozen : sau khi reset máy, hệ thống bị đóng băng (Frozen)

+ Boot Thawed in next (1) restart : trong (1) lần reset máy, hệ thống được mở băng, bạn có thể điều chỉnh số lần theo ý, mặc định là 1

+ Boot Thawed : từ đây về sau, nếu không được chỉnh lại, Deep Freeze không còn tác dụng :showoff: --> mở đóng băng hệ thống không giới hạn số lần reset (hãy chọn lựa chọn này)

_Click "Save Status" chương trình lưu chế độ boot sau khi reset (mà bạn đã sửa đổi) vào Deep Freeze hiện hành

_Reset máy và bạn đã mở đóng băng Deep Freeze,

Cho đến hôm nay, Deep Unfeezer này không hề chịu thua trước bất kỳ phiên bản nào của Deep Freeze, kể cả phiên bản mới nhất 5.7 (hình con chó sói ấy).

Link down

các bạn cứ làm việc thoải mái trên máy victim mà không cần lo ngại khi resset lại máy

Các chủ đề có liên quan khác