Shawn

khi tui cài đặt phần mềm thì icon ra ngoài desktop. nhưng chỉ nhấn f5 một cái thì không biết nó biến đâu mất . có ai biết cho phương thuốc dùm coi . xin thank trước!

F5 để refresh chứ gì, nó mất trong 0,5s rồi có lại ngay, đó là máy bình thường.

Có thể máy bạn đang rất "nặng" chăng? Có thể vào sọt rác kiếm thử?

baby_dance2912

ga_choai F5 để refresh chứ gì, nó mất trong 0,5s rồi có lại ngay, đó là máy bình thường.

Có thể máy bạn đang rất "nặng" chăng? Có thể vào sọt rác kiếm thử? không phải vậy. đằng này mất tiêu luôn . kể cả vào program file Send to ra ngoài .refresh một cái mất luôn.

neverlove311

bạn thử xóa phần mềm đó đi xem còn bị vậy không? với lại phần mềm gì ghê thế @.@

doichomotmuahoa

getdownmovie bạn thử xóa phần mềm đó đi xem còn bị vậy không? với lại phần mềm gì ghê thế @.@ thì tất cả phần mềm thông thường thôi. chắc là từ lúc mình cài TuneUpUtilities2011 thì máy bị như vậy.mình thấy thằng này nặng và sử dụng rất khó chịu lên vừa gỡ ra.trên màn hình có 20 icontừ trước . giờ thì cài thằng nào , icon bặt vô âm tín. send to desktop thì restast 1 cái . đâu lại vào đấy .không ăn thua gì cả. cứcoi nhưổ cứng bị đóng băng rồi .

haitacvuitinh TRong lúc cài đặt bạn có tích vào dấu Show Icon for Desktop chưa Nếu có show thì F5 phát cũng mất. hehe

Mình chưa bao giờ xài TunUp, mà xài ASC.

Bạn nên dùng REVO gỡ sạch nó thử xem thế lào nhé.

Avery

haitacvuitinh TRong lúc cài đặt bạn có tích vào dấu Show Icon for Desktop chưa windows 7 mà bạn ! làm gì có dấu Show Icon for Desktop.chỗ nào.

---------- Bài thêm lúc 21:17 ---------- Bài trước là lúc 21:09 ----------

ga_choai Nếu có show thì F5 phát cũng mất. hehe

Mình chưa bao giờ xài TunUp, mà xài ASC.

Bạn nên dùng REVO gỡ sạch nó thử xem thế lào nhé. đúng rùi đấy. mình dùng Total Uninstall và cả Revo Uninstaller 2 thằng cùng gỡ song song .

Thank nhé mình sử lý pha này rùi .dùng AntiVir cộng với noton360 quét 1 lượt . kêt quả 6 chú virut to đùng.

mải chơi quá nên mấy em virut tới thăm mà không biết đường tiêp đón . cứ tưởng máy bị lỗi

Các chủ đề có liên quan khác