yvonneyk

Chào các bạn, minh kiểm tra lại sổ sách năm 2009 của mình, thấy bi sai mình không muốn nộp lại BCTC vậy mình điều chỉnh vào sổ sách năm 2010 và sổ sách 2011 làm như thế có hợp lý ko? khi quyết toán có bị làm sao ko, các bạn giúp mình với

vitienyeuem

minh phat hien ra 1 cty bo tron, minh lam dieu chinh, va nam 2010 minh con 1 khoan chenh lech ty gia chua hanh toan vao, nen minh dieu chinh giam chi bay quan ly cua nam 2009 va dieu chinh tang chi bay tai chinh cua nam 2010 nhu vay co duoc ko

mailanng613

Nguyên văn bởi buimaihien

minh phat hien ra 1 cty bo tron, minh lam dieu chinh, va nam 2010 minh con 1 khoan chenh lech ty gia chua hanh toan vao, nen minh dieu chinh giam chi bay quan ly cua nam 2009 va dieu chinh tang chi bay tai chinh cua nam 2010 nhu vay co duoc ko

Đề nghị viết có dấu mới hiểu bạn viết cái gì mà trả lời chứ

datpqmail

Mình nghĩ bạn điều chỉnh hai cái này (Doanhthu tài chính- chi phí quản lý doanh nghiệp) làm ảnh hưởng dến BCTC rồi vậy sao mà không nộp lại BCTC được.

rainy_day

Mình kiểm tra sổ sách thì phát hiện 1 hóa đơn bỏ trốn, mình vừa làm điều chỉnh trên tờ khai thuế hóa đơn ấy vào T8/2011, nhưng còn phần chi phí thì mình điều chỉnh giảm chi phí vào sổ sách năm 2010 và năm 2010 có 1 khoản chênh lệch tỷ giá mình chưa hạch toán vào, nên khi điều chỉnh khoản bỏ trốn đấy thì đồng thời (gian) mình cũng điều chỉnh tăng chi phí tài chính của năm 2010 phần lợi nhuận không thây đổi gì ở năm 2010 vì vừa có khoản chi phí tài chính bù vào, nhưng TK111 và TK 331 sẽ bị lệch so với BCTC vì cài HD bỏ trốn minh hạch toán:

Nợ Tk 1111: 140.000.000

Có Tk 642: 140.000.000

và chi phí tài chính :

Nợ TK635: 140.000.000

Có TK331: 140.000.000

đến đầu năm 2011

sẽ bị lệch tăng Tk1111: 140.000.000

lệch giảm TK331: 140.000.000

đầu năm 2011: minh hach toan

Nợ TK1111: 140.000.000

Có TK331 :140.000.000

như vậy có đúng ko? các bạn giúp mình với

ngocson_20_4_86

Chào các bạn, minh kiểm tra lại sổ sách năm 2009 của mình, thấy bi sai mình không muốn nộp lại BCTC vậy mình điều chỉnh vào sổ sách năm 2010 và sổ sách 2011 làm như thế có hợp lý ko? khi quyết toán có bị làm sao ko, các bạn giúp mình với

Với những gì bạn vừa viết không dấu ( sẽ bị xoá) thì bạn phải làm lại BCTC, quyết toán thuế TNDN nộp lại cho cơ quan thuế. Lúc đó nếu có số thuế phải nộp tăng thì nộp thêm, và phạt chậm nộp.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R QUY TRÌNH KHÓA SỔ ĐIỀU CHỈNH VÀ LẬP BÁO CÁO TÀI CHÍNH Kế toán & Kiểm toán 0
J Điều chỉnh số liệu trên sổ 131 Kế toán & Kiểm toán 2
D điều chỉnh cục bộ quy hoạch chung xây dựng thành phố uông bí đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2050 Văn hóa, Xã hội 0
D Thiết kế bộ điều chỉnh PID để điều khiển và ổn định mức nước trong hệ thống mức nước Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên Cứu Nâng Cao Chất Lượng Cho Thiết Bị Điều Chỉnh Điện Áp Trong Lưới Điện Phân Phối Luận văn Kinh tế 0
D Thặng dư và thâm hụt cán cân thanh toán quốc tế - Các biện pháp điều chỉnh của Việt Nam trong giai đoạn hiện nay Luận văn Kinh tế 0
D truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ 3 pha bằng biến tần Khoa học kỹ thuật 0
A điều chỉnh cơ cấu sản xuất nông nghiệp Việt Nam trong quá trình hội nhập khu vực mậu dịch tự do Asean-Afta Khoa học Tự nhiên 0
Y Xây dựng hệ thống truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ bằng điện áp Kiến trúc, xây dựng 2
C Thiết kế chế tạo bộ chỉnh lưu Thyristor điều khiển động cơ một chiều Công nghệ thông tin 2

Các chủ đề có liên quan khác