không hiểu lắm , tại sao tất cả các phần mềm biên tập video đều không đọc được file MKV vậy , ví dụ như phần mềm Adobe Premiere Pro , tui phải convert sang định dạng khác thì mới đọc được . Vậy là sao chả nhẽ không có phần mềm nào thao tác trực tiếp với file

MKV sao , những bộ phim HD định dạng MKV trên mạng download về muốn chỉnh sửa lại

để xem thì không được sao . Ai biết về vấn đề này xin chỉ giáo

dauanvietgroup

Vậy thì bạn cài vào một bộ codec xem sao, có nhiều bộ codec nhưng cũng chẳng biết cái nào hỗ trợ được như bạn nói

emmo_veanh8x

Có rất nhiều phần mềm biên tập MKV HD như Tipard MKV Video Converter:
Mà trước tiên bạn phải có bộ codec cho máy.

Placido

là bạn muốn biên tập chỉnh sửa hay là chơi film thôi ? Nếu chơi film thôi thì down bộ k lite codec pack hay klite megacodec về và click chọn vào những soft duyệt film mà bạn muốn , còn chỉnh sửa thì đương nhiên để thao tác trực tiếp với file bạn phải có soft chuyên dụng của nó vì thằng này là định dạng HD khá nặng . Nói thế chứ mình thấy khá nhiều soft chơi và chỉnh sửa được thằng này mà như xilisoft KMPlayer, VLC Player hay JetAudio , hình như còn có gói DivX Tech Preview thằng bạn đang dùng nó dạng như thằng klite codec hỗ trợ những soft nền tảng media cũ chơi được thằng bạn đang dùng win7 .

Nếu yêu cầu của bạn là chỉnh sửa để xem được thì mình nghĩ gói klite codec là ok để bạn xem trực tiếp = window media rồi : có rất nhiều gói cho bạn chọn và hoàn toàn free ( nên dùng full hay mega ) down về cài đặt bình thường . Còn yêu cầu gì thì nói rõ hơn mình tìm

àh lưu ý khi cài đặt nó bạn click chọn tất cả các định dạng của windows media và khi chọn âm thanh ra cho loa nó mặc định là stereo thì click chọn lại là same as input nhà vì để stereo đôi khi không KẾT hợp thì bị lỗi mất card âm thanh theo kinh nghiệm của mình .

zipzupboy

MKV (Matroska) cũng chỉ là định dạng (container) của video mà thôi, tuy nhiên định dạng này hỗ trợ tốt hơn avi, mp4... có khả năng chứa nhiều kênh hình ảnh, âm thanh, phụ đề... đính kèm font...

Bạn download và cài đặt codec tại đây:
Code: http://www.emule-italia.it/download/videocodec/_vti_cnf/Matroska_Pack_Full_v1.1.2.exe

Edom

Gold_Dark không hiểu lắm , tại sao tất cả các phần mềm biên tập video đều không đọc được file MKV vậy , ví dụ như phần mềm Adobe Premiere Pro , tui phải convert sang định dạng khác thì mới đọc được . Vậy là sao chả nhẽ không có phần mềm nào thao tác trực tiếp với file

MKV sao , những bộ phim HD định dạng MKV trên mạng download về muốn chỉnh sửa lại

để xem thì không được sao . Ai biết về vấn đề này xin chỉ giáo

Cài VLC vào là xem được ngay, chả cần code gì hết.

quang17112001

Gold_Dark không hiểu lắm , tại sao tất cả các phần mềm biên tập video đều không đọc được file MKV vậy , ví dụ như phần mềm Adobe Premiere Pro , tui phải convert sang định dạng khác thì mới đọc được . Vậy là sao chả nhẽ không có phần mềm nào thao tác trực tiếp với file

để xem thì không được sao . Ai biết về vấn đề này xin chỉ giáo Bạn dùng VLC media player thử xem sao,mình dùng phần mềm này vẫn xem MKV bình thường mà

phung20062007

Bạn dùng total video của thằng này xem sao, đây là phần mềm đổi đuôi video cũng có phần mềm xem video với nhiều định dạng trong đó có mkv nữa

Nếu không bạn dùng thằng GOM này xem cho nhẹ, nhưng chất lượng âm thanh thì hơi kém

Fajer

Nhiều cái hấp dẫn quá nhỉ

Sau đây là cách của mình hay làm:

Dùng VLC xem cũng được hay đổi sang đổi tên thành *.avi vứt cái mkv đi

piggy_9x_piggy

nguyenvanhoangns Nhiều cái hấp dẫn quá nhỉ

Sau đây là cách của mình hay làm:

Dùng VLC xem cũng được hay đổi sang đổi tên thành *.avi vứt cái mkv đi Doi ten dinh dang cua 1file media la hanh dong ngu ngoc...ko gjai quyet dc j ma con hong~ file

rất Thank những bạn nêu ra phần mềm để xem mkv , nhiều phần mềm mình cũng chưa biết tới , nhưng ở đây mình có ý muốn nói là làm sao để chỉnh sửa được file MKV , chỉnh sửa trực tiếp .

Ví dụ : một bộ phim tầm 5 -6 GB , down được về , định dạng lúc down về là MKV , mình dùng phần mềm biên tập phim của adobe , không import nổi vì không hỗ trợ định dạng đó . Chuyển file MKV sang định dạng khác , import được luôn , nhưng convert xong , chất lượng phim sụt giảm hẳn .

Mục đích là muốn cắt bớt những đoạn nhạy cảm của phim để có dịp thì xem cũng gia đình và bạn bè

====> Mình cần tới phần mềm biên tập file MKV trực tiếp , mình có down vài phần mềm về ngoài adobe , trong đó có vài phần mềm nói là hỗ trợ file MKV nhưng

lúc import thì đâu có được . Giờ mong tất cả người chỉ giáo

funfubi_yhdp

Dùng Format Factory 2.7 Chuyễn Về .Vob Là Màu Sắc và chất Lượng sẽ không thay đỗi [đã test với WMV là 1 định dạng khó convert] bạn thử xem nhé

có ngôn ngữ tiếng việt nhớ chĩnh các thông số cho phù hợp đễ được chất lượng tốt nhất[khung hình, kps, fps....]

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Cách add cứng phụ đề vào phim có định dạng File MKV ? Thủ thuật tin học 11
M Hướng dẫn gắn sub vào phim DVDRip định dạng *.mkv Thủ thuật tin học 13
H Phần mềm chuyển đổi định dạng video MKV Thủ thuật tin học 2
D Phương pháp khủ dạng vộ định Ôn thi Đại học - Cao đẳng 0
D Nghiên cứu locut đa hình str ở người việt nam nhằm sử dụng trong khoa học hình sự, nhận dạng cá thể và xác định huyết thống Khoa học Tự nhiên 0
O Một số phương pháp tính toán ổn định trong cơ học vật rắn biến dạng Luận văn Sư phạm 0
S Nghiên cứu áp dụng bài toán nhận dạng xác định các đặc trưng của trường địa hoá thứ sinh - phục vụ tìm kiếm khoáng sản Luận văn Sư phạm 0
N Nghiên cứu các dạng cấu trúc địa chất làm cơ sở cho việc thẩm định và nâng cao mức độ an toàn hệ thống giao thông miền núi và trung du Việt Nam Luận văn Sư phạm 0
N Phân tích tính đa hình di truyền hệ IZOZYM của các nhóm mối gây hại (Đê điều, nhà cửa, cây trồng ...), góp phần xác định sự đa dạng sinh học và phân loại chúng Luận văn Sư phạm 0
B Hoạch định chiến lược đa dạng hóa sản phẩm tại Công ty Cổ phần vận tải biển VINASHIP Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác