d3m0n_111

Không cần bàn cãi nhiều, chắc chắn ai cũng biết đến sự tồn tại của một huyền thoại về manga và anime với tầm thế giới này. vì thế mình không nói nhiều về Doraemon nữa

mà tập trung vào phần New TV được đài truyền hình Asahi (Nhật Bản) công chiếu lần đầu vào thượng tuần tháng 1 năm 2005.

Trên trang chủ cập nhật những ep mới nhất của Doraemon, ở đây mình chỉ đưa thêm link cho các bạn down thôi:

Ep đặc biệt dài 49 phút có dư "Một ngày dài của Doraemon". Tóm tắt nội dung như sau:

Nobita làm mất bữa sáng của Doraemon làm anh chàng bỏ về thế giới tương lai, sau một ca phẫu thuật "Thay đổi nhân tính" Doraemon quyết định trở về để "thanh toán nợ nần" với Nobita và cũng để dọa cho Sewaki cùng Dorami một phen hết vía. Sau ca phẩu thuật này, Doraeamon tính cách vừa thay đổi, thích đánh nhau và giết chóc hệt như chưa tể hắc ám Valdermour trong Hary Potter vậy. Liệu Nobita và Dorami sẽ làm gì để "giải quyết hậu quả" sau vụ phẫu thuật tính cách kia đây? Mời các bạn theo dõi nội dung câu chuyện.

Ep 149: "Pháp sư gọi hồn"

Ep 32-1: Sự lãng mạn trên đỉnh núi tuyết

Một giờ giải lao giữa buổi học, Nobita nghe được các bạn nữ trong lớp bàn tán về chuyện coi bói tình duyên của Shizuka-chan. Cậu ta e sợ cho tương lai 14 năm sau, người kết hôn với Shizuka không phải là mình mà là Dekisugi-kun. Nobita vội vàng trở về, hỏi Doraemon và coi chuyện tương lai 14 năm sau đó, biết chuyện Shizuka-chan cùng 3 người bạn nam kia lên núi tuyết thám hiểm, còn mình thì ở nhà ngủ ngáy o o. Một chuyện vô cùng nguy hiểm xảy ra: Shizuka bị lạc khỏi ba người kia. Quá lo lắng, Nobita liền dùng khăn trùm thời (gian) gian, biến mình thành thanh niên Nobita, lại dùng cỗ máy thời (gian) gian đến nơi Shizuka mắc nạn để cứu cô. Tại ep này, chúng ta sẽ hiểu tại sao một người thông minh xinh đẹp hiền dịu như Shizuka-chan lại đồng ý kết bái trăm năm với kẻ hậu đậu ngốc nghếch như Nobita, mà không phải là người tài giỏi đẹp giai hào hoa như Dekisugi chứ?

Ep 32-2 "Đại hải chiến xa bờ"

Nobita sau cả tháng nhịn ăn sáng, cuối cùng vừa để dành được trước mua mô hình lắp ráp một chíêc thuyền (thuộc hàng tầm tầm bậc thấp, loại cá nhân), và mang ra hồ lớn để lái thử. Thế nhưng Suneo với chiếc hải chiến Daibi vừa tới, nhấn chìm con thuyền tôm tép của cậu xuống đáy nước. Không chịu nổi tính kiêu căng của Suneo, Doraemon vừa quyết định cướp chiến thuyền Daibi của Suneo. Bị mất hải chiến, Suneo đành phải gọi cho anh họ là SuneKichi đến cướp lại Daibi cho mình. Thế nhưng, trái với dự tính của Suneo, tay SuneKichi vừa mang theo cả hạm đội gồm 4 máy bay tiêm kích đến, dùng chúng để nhấn chìm cả Daibi lẫ Doraemon và Nobita xuống dưới đáy hồ. Không thể nhịn đuợc nữa, Doraemon vừa lấy Siêu mô hình tàu ngầm của mình ra, quyết tử chiến với anh em nhà Honekawa.

Cuộc chiến với kết thúc sẽ thuộc về bên nào, mời các bạn đón xem.

Lưu ý nà: Vì đây là bản vừa bị Add sẵn Sub trung, nên mình sẽ thêm một vạch đen dưới đáy màn hình như ý của các bạn, các hình ảnh mời vào trang chủ của nhóm.

Cuối cùng là link down:

Bé bão anh hùng: [/B]

Tình yêu của Doraemon:

Phần 1:

Phần 2:

Bộ siêu giáp và Tinh linh yêu Nobiata: (đã hardsub tàu, chất lượng xấu nhưng rất cảm động)

Giấc mơ về ông nội

Mở đầu là ông nội của Nobita xuất hiện trong giấc mơ của ông Nobisuke (ai mà hỏi ông này là ai thì đừng nên đọc Doraemon làm gì), nói ông ta vừa quá nuông chiều Nobita rồi. Tỉnh lại, ông ta quyết định huấn luyện Nobita thật nghiêm khắc y như năm xưa cha mình vừa huấn luyện mình vậy. Khó có thể chịu nổi đợt huấn luyện khắt khe này, Nobita rủ Doraemon về quá khứ để nhờ vả ông nội. Vì thế mà câu chuyện bắt đầu vào kịch tính.

Hạnh phúc của công chúa Người cá

Chắc ai cũng biết chuyện bi thương "Công chúa người cá" của Andesen: Công chúa người cá cứu và yêu một hoàng tử nọ, nhưng không lấy được chàng nên chỉ có con đường chết. Nếu như câu chuyện bị đảo ngược, trở thành "với sự giúp đỡ của Doraemon, công chúa người cá vừa sống hạnh phúc trăm năm với người mình yêu" (chưa chắc vừa là hoàng tử mà Doraemon) thì sao? Giả thiết ấy được đặt ra, và nếu như thế thì câu chuyện sẽ diễn biến ra sao?

Doraemom VS Dracula

Anh em nhà Doraemon cãi nhau, Dorami tức giận bỏ về thế kỷ 22. Ngờ đâu lại bị biến thành qủy hút máu di bị ma cà rồng Dracula cắn (vì không có cổ nên cắn và người). Phụng lệnh của Bá tước đại nhân, Dorami trở về thế kỷ 21 với dự định cắn onii-chan để biến Doraemon thành quỷ hút máu, nhằm phục vụ cho giấc mơ chinh phục thế giới của Dracula. Doraemon và các bạn sẽ phải đối phó ra sao với bá tước bóng đêm Dracula và giải cứu Dorami-chan như thế nào?

Trang chủ:

Hãy vào để được coi sớm hơn 2 ngày

Ủng hộ bác nà!!!Mình thích nhất là doremon dù vừa lớn rồi!! Phim mà em tớ thường coi trên HTV 3 có đều tiết là cái thằng HTV 3 lại chiếu lại tập 27 vãi cả linh hồn!!!Phải kiện thôi ..

hoadongnoi279

hay là cho drop một phát cho hoành tráng nhỉ?

giờ đang bận nên chưa đưa link mới cho tất cả người được, hẹn ngày kia nha

nhưng các bạn có thể vào trang chủ để lấy bay trước, bắt đầu từ sáng mai

trên

12_A9

tieuhaohan_bg Ờ

hay là cho drop một phát cho hoành tráng nhỉ?

giờ đang bận nên chưa đưa link mới cho tất cả người được, hẹn ngày kia nha

nhưng các bạn có thể vào trang chủ để lấy bay trước, bắt đầu từ sáng mai

trên Drop gì ? Để mình

Daron

Vài lời gửi tới các bạn:

-Web là nơi tổng hợp các anime Doraemon mới,hiếm và lạ nhất mà không nơi nào có được.Đội ngũ chúng tui gồm hiện nay gồm các thành viên

1) Nickname: tieuhaohan_bg (hiepluthandieu)

yahoo:namtuvodanh_tvb

mail:[email protected]

phone:01689536303

01253689020

Đây là bạn có công lớn nhất,làm tất cả tất cả việc từ bé đến lớn nhằm gửi đến các bạn fan Doraemon những bộ phim chuẩn nhất,đẹp nhất và công phu nhất.Xin chân thành Thank bạn.

2) pipizich (nguyenthiensinh1): linh tinh lặt vặt (đa ngành đa nghề)

3) Duranthnighthailinh

Nhiệm vụ: Encode, Upload, download

4) lê Hữu Hạnh

Yahoo: Lehuuhanh_2009

Nhiệm vụ: Timing

5) Cuối cùng là mình cũng vừa ngành đa nghề nốt

Nhóm đang tuyển thành viên,ai có khả năng thì hãy gia nhập với bọn mình nhé

Hiện tại nhóm Doraemon Team vừa bắt đầu đi vào hoạt động vào tháng 11 và bộ phim đầu tiên vừa có mặt tại VNZ: .
Tình hình là nhóm đang có nguy cơ drop dự án vì quá ít người ủng hộ nên mong các bạn hãy ủng hộ nhóm bằng cách bấm thanks và cm khích lệ tinh thần chủ thớt để topic luôn hot.Nếu vậy thì chúng ta sẽ luôn được thưởng thức những bộ phim ngắn hay nhất,thú vị nhất và độc nhất về Doraemon tại VNZ nhé các bạn.

Perkins

Có mình luôn ủng hộ các bạn.

Film Doraemon down về nhiều rồi nhưng chưa xem hết, không có nhiều thời (gian) gian, hix...

Tạm thời (gian) sưu tầm để thằng nhóc mốt lớn cho xem

cobelemlinh89d

Ten tén tèn

trên trang chủ vừa cập nhật ep mới cuả Dôraemn 214: giấc mơ về ông nội rồi đấy

Mọi người nhanh vào đó lấy dơn nhé.

Còn trên trang này thì chắc phải mai hay chủ nhật mình mới đưa lên

Tất nhiên đó chỉ là bản chất lượng thuộc hàng Tầm tầm mà thôi

Ai muốn coi bản sắc nét thì có hai cách:

Cách 1: tham gia nhóm của chúng mình, tha hồ coi bản xịn với softsub trả toàn

Cách hai: đợi sau khi tớ công bố 2 tháng sẽ có bản sắc nét (tha hồ mà chờ)

Kha kha kha

Mình vừa cập nhật thâm 4 bản SP của Mayoi Neko Overun với chất lượng Full HA (1290*1080) đấy, mòi vào thưởng thức.

Shey

chân thành ủng hộ các bạn

phim các bạn rất hay nhưng chắc tại ít người biết quá, sao không tăng quảng cáo lên các diẽn đàn khác

Các chủ đề có liên quan khác