d3m0n_111

Mình phần nào hiểu băn khoăn của bạn về ảnh hưởng của việc đốt laze trong điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung đến khả năng sinh sản sau này của bạn. Như bạn đã biết, đốt laze là một trong các cách thức điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung, ngoài ra còn có các cách thức điều trị khác như dùng thuốc, áp lạnh… Việc lựa chọn hình thức điều trị nào hoàn toàn tùy thuộc vào tình trạng viêm, điều kiện sức khỏe cũng như mong muốn sinh con của bạn gái. Chính vì vậy, bạn cần trao đổi với bác sỹ về việc bạn chưa có con và mong muốn sinh con sau này để bác sỹ cân nhắc cách thức điều trị cho bạn. Mình không trực tiếp thăm khám cho bạn nên không trao đổi cụ thể hơn về vấn đề này được. Bạn biết đấy, nếu tình trạng viêm của bạn đòi hỏi phải điều trị bằng đốt laze thì không có cách nào khác là thực hiện theo hướng dẫn điều trị của bác sỹ, phải vậy không? Đúng là đốt laze có thể để lại sẹo ở cổ tử cung, do đó có thể cản trở sự di chuyển của tinh trùng vào sâu bên trong đường sinh sản hay ảnh hưởng đến việc thụ thai, sinh con sau này, nhưng mức độ ảnh hưởng sẽ rất khác nhau ở mỗi trường hợp, bạn ạ. Tại thời điểm này chúng ta khó tiên lượng cụ thể điều gì. Mình hiểu rằng ở trong tình huống như bạn khó tránh khỏi sự lo lắng, song e sợ không giúp bạn giải quyết hay thay đổi được điều gì. Điều quan trọng lúc này là bạn tập trung vào việc điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung, giữ gìn để tình trạng viêm không tái phát, còn việc sinh con thì sau khi bạn đã điều trị viêm dứt điểm rồi mới tính tiếp được, phải không bạn? Chúc bạn mọi điều may mắn!

Các chủ đề có liên quan khác