qthai_drt

em đang cần 1 hirren boot mini co dung lượng mb nhỏ.Hồi trước em cũng có nhưng mà lỡ tay xóa mất.....cái đó nặng chỉ tầm 60-100mb thì phải.Ai có thì gửi link dowload cho em nhé...và cả cách sử dụng nữa nhá...em xin chân thành cảm ơn

Ives

Theo mình bạn cứ down hiren boot bản full về rồi xóa các tool không dùng ở trong đó đi là được bản rút gọn (nhớ đừng xóa nhầm mấy file boot của nó là được) . Nếu chỉ muốn ghost và máy tính vẫn boot được vào OS thì không cần down hiren ,bạn cứ xài luôn one key ghost cho nhanh

lolem_cobe

Vấn đề ở chỗ khó biết cái nào cần cái nào không mà xoá cho nhẹ bớt lắm, nếu có bản rút gọn sẵn về cài luôn thì hay.

good_friends801

emiuthoitrang Vấn đề ở chỗ khó biết cái nào cần cái nào không mà xoá cho nhẹ bớt lắm, nếu có bản rút gọn sẵn về cài luôn thì hay. Có mấy ai dùng hiren mà dùng hết các tool đâu bạn (chưa chắc vừa dùng hết các chức năng ấy chứ ) , ở mỗi chức năng của hiren cũng đưa ra nhiều tool cho ng` dùng chọn mà ,bạn dùng cái nào thì giữ lại cái đó ,còn lại thì xóa cho nhẹ . Chưa nói đến có những tool trong hiren có cả phiên bản chạy trong DOS và trong Mini WinXP , theo mình thì chỉ cần giữ lại 1 phiên bản là đủ

trangany_1988

Xài mấy bản cũ rich năm 2005 cho khỏe người , bình dân thì chia partition , backup and boot ( nếu file boot bị tủm ) . Chỉ thế thôi !!! Hư hại gì thì gửi tặng lại nhà sản xuất .

thuy_tien220486

Hiren boot bạn xài bản 10. là ok các bản trên thiếu rất nhiều tool và nặng nữa.200 mb thôi nếu bạn KẾT mình sẽ remove bớt 1 số phần mềm không cần thiết cho bạn cho đúng dung lượng yêu cầu.Cần thì bảo mình up

---------- Bài thêm lúc 13:06 ---------- Bài trước là lúc 12:22 ----------

bạn dùng link này tải về ghi ra đĩa dùng luôn nhé.

Các chủ đề có liên quan khác