thanhlam_cat

chả là như thế này .máy mình lúc mới mua về là dùng win8 được cài trong ổ C lúc ý dung lượng ổ C có 50Gb thôi .sau 1 thời gian thì mình cài xuống windows 7 cũng vào ổ C ( dung lượng lúc này ~ 70Gb).mới đây mình lại cài lại cũng windows 7 và lại vào ổ C mình đã chọn Custom ( thay thế windows cũ ) lúc cài nhưng sau khi cài xong dung lượng ổ C nó vẫn tăng lên hiện tại là gần 85Gb rồi .

các bạn cho mình hỏi : sao sau mỗi lần cài windows thì ổ C của mình cứ tăng thế ?? hay là mình cài sai cách .có cách nào để cho ổ C trở về nguyên dạng như lúc cài windows lần 1 ( win8 -dung lượng ổ C 50Gb)

Thank mọi người

nhok_mjlk

Bạn cho 1 cái ảnh disk manage , và 1 ảnh my computer để dễ hình dung hơn, và support cũng dễ

Teithi

lúc cài windows chọn format ổ C luôn bác. bác chọn Custom lúc cài mà k format thì windows cũ sẽ dc move vào folder Windows.old lúc đấy dung lượng lại tăng lên tiếp

lúc cài windows chọn format ổ C luôn bác. bác chọn Custom lúc cài mà k format thì windows cũ sẽ dc move vào folder Windows.old lúc đấy dung lượng lại tăng lên tiếp Chính xác, xóa folder Windows.old đi nhé

khanhkiet8x

vậy bây giờ xóa thư mục Windows.old là xong hả bác lúc cài windows chọn format ổ C luôn bác. bác chọn Custom lúc cài mà k format thì windows cũ sẽ dc move vào folder Windows.old lúc đấy dung lượng lại tăng lên tiếp

thuyduong55555

vậy bây giờ xóa thư mục Windows.old là xong hả bác xoá windows.old chả ảnh hưởng tới windows đang chạy đâu bác. chỉ chiếm dung lượng ổ cứng thôi

properties ổ C mở Disk Cleanup

chọn windows.old hay Previous Windows installation rồi nhấn ok thôi

Aronos

xoá windows.old chả ảnh hưởng tới windows đang chạy đâu bác. chỉ chiếm dung lượng ổ cứng thôi

properties ổ C mở Disk Cleanup

chọn windows.old hay Previous Windows installation rồi nhấn ok thôi

rất Thank bác đã giúp em xử lý chúc bác có nhiều sức khỏe

chip_luz90

Thank tất cả các bạn đã giúp đỡ em chúc các bạn sang năm mới thành công !!

Các chủ đề có liên quan khác