anhthaovu

Mình chưa biết đi đâu du xuân đầu năm dịp tết Canh Dần này, các bạn có thông tin gì giúp mình với nhé. Thank nhiều!

memory_forever

Bạn muốn du lịch đầu xuân 2010? Tại sao bạn không chọn Hà Nội nhỉ?

Vào năm 2010, Hà Nội sẽ tổ chức Đại lễ Kỉ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội. Đây là một sự kiện không chỉ trọng đại với Hà Nội mà còn rất trọng đại đối với cả nước ta. Vì vậy, Hà Nội đã tập trung tu bổ, tái tạo và xây dựng lại một số công trình đẹp.Topic này sẽ giới thiệu cho các bạn những nơi đó để bạn có thể đến du lịch đầu năm nhé!

Dù đi bất cứ đâu thì người Hà Nội luôn luôn nhớ về Hồ Gươm. Hồ Gươm nằm tại vị trí trung tâm của Hà Nội, nơi đây là nơi tổ chức rất nhiều các sự kiện trọng đại của Hà Nội cũng như của cả nước. Vào dịp Đại lễ kỉ niệm này, Hồ Gươm sẽ được trang hoàng rất đẹp và là nơi băn pháo hoa chào mừng Đại lễ. Bạn không nên bỏ qua nơi này.

Khu tượng đài Lý Thái Tổ nằm gần Hồ Gươm, mặt hướng ra hồ. Nếu như các bạn có qua Hồ Gươm thì đừng quên ra khu tượng đài này nhé! ( từ Đảo Ngọc, chỗ cầu Thê Húc ý ra đến đây rất gần) Như các bạn cũng biết, Lý Thái Tổ là vị vua chọn Thăng Long làm kinh đô năm 1010, mở ra thời kỳ huy hoàng của nước Đại Việt. Đây là công trình văn hoá quan trọng trong hệ thống tượng đài kỷ niệm 1.000 năm Thăng Long.

Một cảnh đẹp nữa mình muốn giới thiệu với mọi người là Khu Đường Gốm. Khu Đường Gốm này rất dài, kéo dài dọc con đê sông Hồng với cảnh chính là 2 con rồng đang bay lên ( chỗ vòng tròn lên cầu Chương Dương ). Bạn có thể chiêm ngưỡng nghệ thuật gốm của các nghệ nhân làng gốm Bát Tràng. ( Cái này đẹp lắm, bạn phải đi dọc con đê chỗ đường Trần Quang Khải tới chỗ đường Lạc Long Quân để ngắm nghía, rất đẹp, vì vậy bạn cũng không nên bỏ qua nơi này )

kiss_wind_07

Đi đâu còn phụ thuộc vào điểm xuất phát của bạn. Năm nay nghỉ tết dài, nếu bạn trong Nam thì làm chuyến ra bắc, có HN, Sapa, Ninh Bình
Nếu bạn ở Ngoài Bắc lại muốn đi không xa lắm, cầu lộc đầu năm thì có thể đi Thiền viện Tây Thiên, Yên Tử, Bái Đính, Tràng An hay đi Lạng Sơn - động tam nhị thanh kết hợp cầu lộc và mua sắm.

bebanhmy

Bạn có thể đi du lịch yên tử, hành hương về yên tử thắp hương đã là một trong những điều nên làm của người dân Việt Nam.
Bạn có thể tham khảo tour của công ty mình nhé.
Thank bạn đã quan tâm. Bạn có thể mời cả bạn bè gia đình cùng đi để thêm sự vui vẻ và đầm ấm.
Chúc bạn năm mới hạnh phục, vạn sự như ýMời bạn ghé thăm: Công Ty Thương Mại Và Du Lịch Văn Hóa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Giải pháp nâng cao chất lượng công tác thẩm định dự án đầu tư tại phòng giao dịch Trần Xuân Soạn Luận văn Kinh tế 0
N Kế toán chi phí và giá thành sản phẩm tại Xí nghiệp may Vạn Xuân thuộc Công ty TNHH một thành viên Đầu tư và Phát triển Thương mại Vạn Xuân Luận văn Kinh tế 0
B Đánh giá kết quả sử dụng và giải pháp nâng cao hiệu quả sử dụng vốn đầu tư cho xây dựng cơ sở hạ tầng kỹ thuật của huyện Thọ Xuân - Thanh Hoá Luận văn Kinh tế 0
K Thực tế công tác kế toán tài sản cố định và đầu tư dài hạn tại công ty TNHH Xuân Phương Luận văn Kinh tế 0
T Thẩm định dự án đầu tư tại phòng giao dịch vpbank trần xuân soạn Luận văn Kinh tế 0
D Bước đầu nghiên cứu và xác định thành phần hóa học và tiêu chuẩn hóa dược liệu thường xuân Y dược 0
T Hoạt động bán lẻ tại Ngân hàng đầu tư và phát triển Việt Nam - chi nhánh Thanh Xuân Luận văn Kinh tế 2
K Kiểm soát chi vốn đầu tư xây dựng cơ bản qua Kho bạc Nhà nước quận Thanh Xuân Luận văn Kinh tế 2
C Tả cảnh quê hương em vào một buổi sáng bình minh đầu xuân. Văn học 2
C Phân tích khổ thơ đầu " Mùa xuân nho nhỏ"-Thanh Hải Văn học 0

Các chủ đề có liên quan khác