12_A9

em đang dùng Laptop Dell 15R. Đang chạy mượt mà,(hình như là em đang chạy phần mềm driver updater) bỗng nhiên hiện ra màn hình xanh và báo lỗi Dumping Physical Memory. Máy tự khởi động lại và hiện ra màn hình Window error Recovery

dòng 1: Lauch Repair Windows (recommend) gì đó

dòng 2: Start Windows Normal

Nếu chọn dòng 1 thì nó chạy load 1 hồi rồi nó tự khởi động máy lại và cứ vậy hoài chứ không vào windows dc

Còn nếu chọn dòng 2 thì khi nó boot tới chữ Staring Windows thì lại hiện lên cái màn hình xanh đó ( ở góc dưới dòng cuối cùng của màn hình xanh nó có đếm số từ 0 đến 100 chạy rất nhanh rồi tự khởi động lại rồi lại vẫn hiện cái Windows error Recovery tiếp.

Mong các pro giúp em với (((((((((((

khởi động máy bấm F8 hay phím nào đó để vào safemode. Dùng tool hay tay gở các driver vừa cài ra khởi động lại máy xem vào được ko.

Lưu ý, nếu vào safemode bình thường không dump thì nguyên nhân do driver gây ra

Oliverios

em chọn start up repairr nhưng nó không sửa được @và cứ liên tục khởi động lại khởi động máy bấm F8 hay phím nào đó để vào safemode. Dùng tool hay tay gở các driver vừa cài ra khởi động lại máy xem vào được ko.

Lưu ý, nếu vào safemode bình thường không dump thì nguyên nhân do driver gây ra

tuandungpuppy

mà sao không vào được safe mode gì đó vậy anh
em chọn start up repairr nhưng nó không sửa được @và cứ liên tục khởi động lại

baothusinh

máy laptop dell hình như nếu bấm F8 sẽ vào repair windows thì phải, muốn vào safemode bạn nhấn thử phím F1 hay Del xem. Khởi động máy bấm liền.

F2 vào bios.

cài lại windows là phương pháp triệt để , toàn diện và nhanh nhất cho những lỗi ntn ... laptop thì mình không biết thế nào nhưng con desk của mình bị như thế 2 lần rồi và cài lại windows là cách giải quyết của mình...

Các chủ đề có liên quan khác