longcula

Chào bạn!

Bạn nhận thấy đầu dương vật của mình có một đám nốt nhỏ ly ty, nhưng không ngứa. Tâm sự bạn trẻ xin trao đổi cùng bạn một số băn khoăn xung quanh vấn đề bạn đã đặt ra! Ngoài dấu hiệu nổi nốt và không ngứa, bạn còn nhận thấy mình có những dấu hiệu khác như, mụn ở đầu dương vật gây đau rát, đỏ, có xu hướng sưng to, lan rộng hay khi đi tiểu thấy có hiện tượng đau rát, buốt…hay không? Những nốt nhỏ ly ti xuất hiện được bao lâu rồi? Tâm sự bạn trẻ đặt ra những vấn đề như vậy để giúp bạn nhận diện rõ xem những dấu hiệu bạn mô tả thực sự là bất thường hay đó là những thụ cảm thể rất nhạy cảm tập trung ở đầu dương vật, đây là những điểm tiếp nhận kích thích tạo ra hưng phấn tình dục chứ không phải là những dấu hiệu bất thường. Nếu có những mụn này, bạn nam sẽ thấy mình không có các biểu hiện khác đi kèm như phần trên chúng tui đã đặt ra với bạn, ví dụ: Đau, rát, có mủ và không thấy tăng lên về kích cỡ mụn…Theo đó, căn cứ vào những gì chúng tui đã trao đổi, bạn xác định rằng những mụn bạn nhận thấy chỉ là những mụn sinh lý bình thường thì đó không còn là điều đáng phải e sợ nữa phải không bạn? Còn nếu có những dấu hiệu khác đi kèm thì hẳn đó là những hiện tượng bất thường và việc đi thăm khám trực tiếp để được xác định rõ nguyên nhân, được chẩn đoán chính xác và điều trị sớm là cần thiết bạn ạ.

Chúc bạn mạnh khoẻ!

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác