máy của em dạo này tự nhiên em thấy thiếu một drive mà em không biết vì sao , và em cũng không hiểu nó để làm gì cả ? các anh ơi dúp em xem nó để làm gì và cách thêm nó với ! em xin chân thành Thank ! hình nó đây ạ :

Chay

máy bạn có gắn thêm ổ cứng ko, cái này hình như liên quan đến ổ cứng thì phải

bác ơi . em mới mua máy nên cũng không hiểu về nó lắm . bác chỉ cho em cách xem mainboard được không ạ . các bạn cố gắng dúp em với nhé , không biết nó thiếu drive gì nữa . à em đang xài con máy cây chíp core i3 2100 ram 4 ghi...bác xem dúp em nhé ! em Thank !

kIrA1_hl

Bạn download cái này, cài đặt, chạy ct, chụp hình rồi gửi lên để tất cả người xem và giúp bạn:

sweet_day_97

bác ơi . em mới mua máy nên cũng không hiểu về nó lắm . bác chỉ cho em cách xem mainboard được không ạ . các bạn cố gắng dúp em với nhé , không biết nó thiếu drive gì nữa . à em đang xài con máy cây chíp core i3 2100 ram 4 ghi...bác xem dúp em nhé ! em Thank ! Dùng CPUz chụp hình cái tab Mainboard lên đây nhé bạn. Hệ điều hành hiện giờ bạn dùng là ghost hay bạn từ cài đĩa?

kemdau1410

vâng ! em xin chân thành Thank ạ !

em chụp cái hình này không biết có đúng không , các anh xem rồi chỉ cho em nhé ! à , và nhân tiện các anh nói cho em biết về các thông số của máy em nhé .

MrKen_pr09x

Thông tin main GIGABYTE™ GA H61M-S2-B3:

GIGABYTE™ GA H61M-S2-B3

Intel H61 chipset - Socket LGA 1155 - tích hợp SOUND HD Audio 8-CHANNEL + VGA Intel® GMA HD 32nm Technology with D-SUB port + LAN Gigabit tốc độ 1000Mbps + 3*PCI-E x1 slot + 8*USB2.0 port + 4x SATA2 3Gb/s connectors + RAM Dual Channel DDR3 2*DI

Intel(R) H61 Express Chipset Family LPC Interface Controller - 1C5C

Operating Systems: Windows 7, Windows 7 x64, Windows Vista, Windows Vista x64, Windows XP, Windows XP-x64:

(Enter Code from the image, download file)

iu2x

Bạn down cái sau về cài đặt xem có bị hình chấm than vàng nữa ko.

WIn 32bit thì down 2 link đầu, nếu là windows 64bit thì down 2 link sau:

vâng ! em vừa tải và cài vô nhưng vẫn không được anh ạ ! hix. có anh nào biết nó để làm gì không ạ . hiện tại thì em dùng không thấy lỗi gì cả ..! em xin chân thành Thank !

cafe_mu0j

vâng ! em vừa tải và cài vô nhưng vẫn không được anh ạ ! hix. có anh nào biết nó để làm gì không ạ . hiện tại thì em dùng không thấy lỗi gì cả ..! em xin chân thành Thank ! Bạn có dùng phần mềm tạo ổ đĩa ảo hay có thiết bị dvd/cd gì ko?

Swain

driver khác vẫn chạy ổn là được mà bạn.các thiết bị ngoại vi hay phần mềm bạn cài khi gỡ ra nó vẫn còn thì cũng không ảnh hưởng gì

meo1311

bấm chuột phải vào cái dòng báo lỗi đó, chọn Uninstall để gỡ bỏ. sau đó bấm cái hình máy vi tính có cái kính lúp màu xanh (nằm ở phía trên ấy) để scan lại xem kết quả thế nào?

Các chủ đề có liên quan khác