anh_truong

Viêm môi là một bệnh hay gặp, môi dưới thường có tổn thương trước. Khởi đầu, bệnh nhân có cảm giác vướng, thấy ngứa ở môi. Ở thể nhẹ, môi bong vảy, hay tái đi tái lại. Khi vảy bong ta thấy bề mặt môi bị đỏ và hơi rát hay đau nhẹ. Toàn bộ môi đỏ lên, khô rồi bong các vảy mỏng. Đôi khi còn bong cả một mảng vảy lớn như kiểu tróc da làm chảy máu môi, nứt kẽ mép làm ảnh hưởng đến ăn uống, nói cười của bệnh nhân. Nguyên nhân bị viêm môi có nhiều như cơ địa dị ứng, viêm da cơ địa, vảy nến, bệnh nhân đang được điều trị bằng retinoid, mẫn cảm với ánh nắng mặt trời, thói quen hay liếm môi, dị ứng mỹ phẩm... Viêm môi còn là biểu hiện của các bệnh như lupus ban đỏ, dày sừng actinic, Lichen... Để khỏi bệnh, bạn phải hạn chế liếm môi, tránh lau hay đụng chạm môi nhiều. Nên tới bác sĩ da liễu để xác định nguyên nhân thì mới điều trị được dứt điểm. Tuyệt đối không được tự ý mua thuốc về bôi hay dùng thuốc của lang băm kẻo tiền mất tật mang.

rainy_day

Thường vào mùa thu hay mùa đông

da hay bị mất nước và đôi khi làm ảnh hưởng trực tiếp đến những làn da mỏng như môi hay vùng quanh gò má và mắt. Hiện tượng của bạn mới suốt hiện hay là có từ lâu rổi? Bạn có hay dùng hóa mỹ phẩm không?

Hiện nay chúng tui đang phân phối các sản phẩm Dược mỹ phẩm hoàn toàn từ thiên nhiên và trong đó có sản phẩm son dưỡng môi. tui hi vọng sẽ giúp được cho bạn và son dưỡng này có nhứng thành phần giúp chống viêm nhiễm cho môi của bạn và tạo sự cân bằng cho da môi.

0934690009> hãy gọi cho tui

( nếu bạn ở Hà Nội thì tiện tui sẽ tư vấn cho bạn dùng được ngay )

Các chủ đề có liên quan khác