blog_tieuquy

Mỗi khi search Google bằng Firefox hay Internet Explorer thì nó bị treo và hiện ra thông báo & đóng cửa sổ trình duyệt như sau:

Tất cả các site khác thì open bình thường không có vấn đề gì. Kể các các dịch vụ khác của Google cũng đều vẫn chạy ổn định như Gmail, map, picasa,... chỉ duy nhất search bằng Google thì mới bị lỗi này.

Search google bằng Chrome cũng ngon lành mượt mà không bị sao.

Máy sử dụng Windows 7 Ultimate, không cài bất cứ soft diệt virus nào (em toàn diệt virus online bằng bitdefender, ESET,...) & không nghĩ rằng lỗi này do virus.

Bác nào biết nó là lỗi gì & khắc phục thế nào chỉ dẫn em với. Thanks nhiều nhiều!

songhong0801

bạn đang sử dụng FF chắc hàng cổ hả?

Bạn thử update phiên bản mới thử nhé.mình nghĩ đó là do ff

sexylangtu

chắc là do FF bị lỗi. bạn thử gỡ ra down bản mới nhất về cài lại thử xem nào

Ferrel

lovestorm1m8 bạn đang sử dụng FF chắc hàng cổ hả?

Bạn thử update phiên bản mới thử nhé.mình nghĩ đó là do ff
thanhdh87 chắc là do FF bị lỗi. bạn thử gỡ ra down bản mới nhất về cài lại thử xem nào Em luôn dùng FF bản mới nhất, để nó tự động update luôn rồi.

Cũng vừa thử xoá sạch cache, history xong remove hết FF rồi cài lại nhưng vẫn bị, mà cả FF & IE8 đều bị như nhau.
DanhCong.utehy sang dùng chrome đi bạ hay lắm Chrome em thấy có mấy thứ không ổn lắm nên vẫn dùng FF là chính.

snow_black_hp

Bác nào biết bệnh này giúp em với. Em vừa cài lại máy, tất tần tật mới 100% mà vẫn bị.

Máy em cài:

Windows 7 Ultimate bản quyền xịn

Office 2010

Visio 2010

Photoshop CS5

Lightroom 2.7

Total Commander 7.52

FireFox mới nhất

Google Chrome

Từ điển Lạc Việt

....

Linh tinh xòe cả. Khẳng định là không có lý do để nhiễm virus.

quannguyen_90

Hix, không bác nào giúp được em vụ này à? huhu...

Em vừa check lại kỹ, tất cả các search tools như Google, Bing, Yahoo đều bị lỗi này. Chỉ duy nhất dùng Google ở chế độ live search thì OK. Tức là mở trang rồi type từ khóa cần tìm mà không ấn phím Enter hay nút search thì nó vẫn OK.

quangvinh_1192

Especen Hix, không bác nào giúp được em vụ này à? huhu...

Em vừa check lại kỹ, tất cả các search tools như Google, Bing, Yahoo đều bị lỗi này. Chỉ duy nhất dùng Google ở chế độ live search thì OK. Tức là mở trang rồi type từ khóa cần tìm mà không ấn phím Enter hay nút search thì nó vẫn OK. Để được hỗ trợ tốt nhất ở các dịch vụ của Google như search hay gmail thì bạn nên Chrome. Chrome bản 8 stable cũng rất ổn định nên bạn không cần lo về vấn đề này.